Main Menu

VR150 ใส่เครื่องสี่จังหวะรุ่นไหนได้บ้างครับ

เริ่มโดย nouvomxclub, ธันวาคม 02, 2013, 09:04:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nouvomxclub

VR150 ใส่เครื่องสี่จังหวะรุ่นไหนได้บ้างครับ

อยากทราบครับ ว่าใส่เครื่องสี่จังหวะรุ่นไหนได้บ้างครับ

แล้วงบประมาณกี่บาทครับ

@@TaJung@@

ใส่เพื่ออะไรครับ  ถ้าเพื่อประหยัดน้ำมัน ก็ต้องลืมเรื่องความแรงไปเลย

วาง LIFAN วิ่งเร็วก็สั่นสะท้านมือ ถึงจะมีบาล๊านเซอร์ช่วยก็ตาม
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

pu966

nouvomxclub

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 09:18:28 หลังเที่ยง
ใส่เพื่ออะไรครับ  ถ้าเพื่อประหยัดน้ำมัน ก็ต้องลืมเรื่องความแรงไปเลย

วาง LIFAN วิ่งเร็วก็สั่นสะท้านมือ ถึงจะมีบาล๊านเซอร์ช่วยก็ตาม

ขับธรรมดาทั่วไปครับ lifan มีแบบ 2 สูบไหมครับ แล้วถ้าเครื่องโซนิค-CBRจะได้มั้ยครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 11:26:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 09:18:28 หลังเที่ยง

ขับธรรมดาทั่วไปครับ lifan มีแบบ 2 สูบไหมครับ แล้วถ้าเครื่องโซนิค-CBRจะได้มั้ยครับ
lสองสูบมี  แต่ราคาเหงื่อตก  หาเครื่อง CBR ว่าดีกว่าครับ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

nouvomxclub

@@TaJung@@

อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ ธันวาคม 03, 2013, 04:40:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 11:51:04 หลังเที่ยง
เครื่องโซ ลูกCBยืดชัก

เครื่องโซลูกเดิมได้มั้ยครับ  ใส่ได้มั้ยครับ
วางเพื่อขี่ชิลๆ ก็ได้  แต่เอาแรงก็ต้องแต่ง  ทำแล้ววิ่งไม่ดี ก็เสียรถไปเลย ได้จอดทิ้ง....

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

pu966

มันจะเสียของนาพี่ ผมว่าทำเครื่องเดิมๆจบๆ  สมบูรณ์ วิ่งกระจาย 190ผมลองมาแล้ว

Thanakirt Sritaravanish

lordomo

เดิมๆดีที่สุดครับ ถ้าอยากวางเครื่อง4จังหวะ ผมว่าไปซื้อ 4 จังหวะอีกคันน่าจะดีกว่าครับ
รถอะไรหว่า?

pu966

ของพ่อผม (65)vrวางเครื่อง+ไฟtzm  วิ่ง180สบายๆทนทาน แรง ล่าสุดชนหมากระจาย

กาฝาก

อันนี้นอกประเด็นนะครับ

ผมมีความเชื่อว่า (ความเชื่อส่วนตัวครับ) อะไรที่มันไม่ได้ติดตัวมาตั้งแต่เกิด มันจะหาความลงตัวไม่ได้เลย มันดีแค่ช่วงเดียว แล้วก็กลับไปเละเหมือนเดิม

เครื่องยนต์ก็เหมือนกัน ถ้าจะเล่น 4 จังหวะ เร็ว ๆ แรง ๆ และเสถียร ๆ ผมหันไปหา รถรุ่นใหม่ ๆ เช่น ninja ,er ฯลฯ  ดีกว่า

2t เครื่องยนต์มันถูกออกแบบมาให้ลงกะตัวมันเป็นหลัก เอาอะไรมาใส่ วิ่งได้จิง แต่วิ่งเสถียรแค่ไหน ก็เป็นอีกเรื่องนะครับ

ค่าน้ำมันที่ลดน้อยลง มันไม่คุ้มกับค่าใช้จ่าย และความลงตัวที่ติดตัวมาตั้งแต่เกิดหรอกครับ(สำหรับผมนะ)

ZAAKA

RELAXER

วางเครื่องใหม่ สู้ซื้อรถ นั้นๆมาขี่เลยไม่ได้ ไม่ต้องแปลกด้วยขี่ได้เลย มือ2 ดีดี ราคาไม่แพงมีเยอะครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

pu966

aoaaued

หากว่ามีเครื่อง4จังหวะ(ที่ไม่ใหญ่หรือเล็กจนเกินไป)อยู่ และมีฝีมือที่จะทำเองได้ ก็ลองทำดู แต่ถ้ายังไม่มีเครื่องและทำเองไม่ได้ ผมว่าล้มโปรเจ็คเถอะ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) เพราะมันจะเสียซับเสียซ้อนครับ

nouvomxclub

ตอนนี้เครื่องเดิมเปิดพอร์ทขยับจานไฟครับ ผมก็ว่าออกสี่จังหวะใหม่ดีกว่าแฮ้ะ คันนี้ตอนนี้ชนมาครับ ชุดสีเละหมดเลย

ตัวจับปั๊มเบรคหัก หาซื้อไม่ได้อีก เบ้ากุญแจพัง สีถังเละ ชุดสีหน้าข้างหลังเละ ว่าจะจอดทิ้งไว้

แล้วออกสี่จังหวะไว้ใช้ก่อน มีเงินค่อยปั้นอีกทีดีมั้ยครบั

ตอนนี้ไม่มีรถใช้งานเลย

chitinut

อยากทราบรายละเอียดขอตอบสำหรับผู้ที่สนใจจริงนะครับ พิมพ์ไม่ไหว 086-6337143 ชิ