Main Menu

วิคเตอร์ เครื่องฝาใบพัด วิ่งดีไหมคับ ถ้าเครื่องสมบูรณ์ๆอ่ะคับ วิ่งสู้แอลเอสเดิมๆได่ไหม

เริ่มโดย pond smile-s, สิงหาคม 27, 2013, 04:27:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

พอดีเพิ่งได้รถมาอ่ะคับ วิคเตอร์ท้ายแบน เครื่องฝาใบพัด แต่ต้องมาปั้นต่อ แต่สภาพภาบนอกยังโอเคอยู่นะคับ แปลงล้อแม็ก ดิสเบรกหลัง ของเคอาร์มาแล้วด้วยคับ แต่รถจอดไว้นานเป็นปีเลยคับ ผมอยากรู้ว่า ถ้าตัวนี้ทำเครื่องให้สมบูรณ์ๆ มันจะพอวิ่งสู้พวกเครื่องตัวใหม่หรือป่าวคับ (เครื่องของพวก เคอาร์ เซอร์ปีโก้ ทีี่มีกล่องไฟอ่ะ) ไอ้เครื่องตัวฝาใบพัดพอจะวิ่งสู้ได้ไหมคับ เพราะผมเห็นเครื่องตัวใบพัดไม่ค่อยมีคนใช้เลย ผมเห็นมีแต่คนใช้ตัวใหม่มากกว่า ผมเลยอยากรู้ว่า เครื่องตัวฝาใบพัดมันไม่ค่อยแรงหรอคับ หรือยังไง ? แล้วอะไหล่ในเครื่อง ยังพอที่จะหาได้ป่าวคับ แล้วใช้แทนกันกับเครื่องตัวใหม่ได้หรือป่าวคับ คือกังวลมากๆเลย เพราะผมก้อเพิ่งเคยเล่นรถแบบนี้คึันแรกด้วย เพราะส่วนใหญ่เล่นแต่รถ ครอบครัว2จังหวะมากกว่าคับ พี่ๆคนที่เคยใช้ และที่ใช้เครื่องตัวนี้อยู่ ตอบผมทีคับ พอดีจะทำเครื่องให้สมบูรณ์ๆมาขับเล่นๆ ไว้ออกทริป กะ ขี่ไปทำงานอ่ะคับ พี่คนไหนมีสูตรที่ทำเครื่องตัวนี้ให้แรงๆหน่อย พอตุกติกนิดๆ เน้นใช้งานเป็นหลักคับ แต่ขอขับสนุกๆหน่อย บิดติดมือหน่อยอะไรประมาณนี้คับ ฮ่าๆ จะเอาไว้ขี่เล่นกะพวก แดช แอลเอส เดิมๆด้วยกันอ่ะคับ วิคเตอร์ตัวนี้ถ้าเครื่องสมบุรณ์ๆพอจะวิ่งสู้แอลเอส เดิมๆไหวมั้ยคับพี่ พี่ๆคนไหนเล่นอยู่ช่วยตอบทีคับผม ขอบคุณคับ ขอถามอีกทีคับ วิคเตอร์ของผมเนี้ยมันใช้คาบู เคเหลี่ยม หรือ เคกลมอ่ะคับ ผมไม่รู้จิงๆ เดีั๋ยวว่างล้างแล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมน่ะคับ ขอบคุณมากคับ  ???  :D

sanpawutza

-ˋ.... [•SANPAWUT`100%] ...

อ้างจาก: sanpawutza เมื่อ สิงหาคม 27, 2013, 07:00:48 หลังเที่ยง
ดันด้วยคับอยากรู้ ๆ รอคำตอบ .....................
คับผม รอคำตอบอยู่เหมือนกัน พี่ใช้เครื่องฝาใบพัดเหมือนกันหรอคับ ?

{{ boyy555 }}

เอามาเทียบกันได้ไง   แอลมันเเรงเฉพาะตอนเเต่งแล้วเท่านั้น  เดิมๆ ดมควันวิคเตอไปก่อนครับ   เห็นว่าตัวใบพัดจะเเรงกว่าตัวปัจจุบันด้วยซ้ำ
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

chokmotor

วิคเตอร์เเรงกว่าเเอลเเน่นอนครับ ผมเคยเอาเเอลไปจับเล่นๆ  เเอลผมเเพ้ตั้งเเต่เกียร 4 เเล้ว ไม่ได้ดมควัน
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

paopiaw

ทำไม เอาไปเปรียบเทียบแบบนั้นละครับบ  วิคเตอร์เค้าศักดิศรีเยอะนะ  อิอิ
----- Club ใจง่าย ------  247

อ้างจาก: {{ boyy555 }} เมื่อ สิงหาคม 27, 2013, 07:23:47 หลังเที่ยง
เอามาเทียบกันได้ไง   แอลมันเเรงเฉพาะตอนเเต่งแล้วเท่านั้น  เดิมๆ ดมควันวิคเตอไปก่อนครับ   เห็นว่าตัวใบพัดจะเเรงกว่าตัวปัจจุบันด้วยซ้ำ
อ้างจาก: {{ boyy555 }} เมื่อ สิงหาคม 27, 2013, 07:23:47 หลังเที่ยง
5555 ไม่รู้สิคับ ก้อเห็นมีแต่คนบอกแอลเอส วิ่งดี ทำเสื้อนิดๆก้อได้ 180 แล้ว แถมน้ำหนักเบากว่าอีกไงคับ ผมเลยนึกว่าแอลเอสจะวิ่งดีกว่า เพราะผมก้อไม่เคยลอวด้วยอ่ะคับ ฮือๆ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะคับ ผมก้อว่าวิคเตอร์น่าจะแรงกว่าอ่ะแหละ เพราะลองเทียบกะหลายๆอย่างดูแล้วืแต่ แอล จะได้เปรียบเรื่องน้ำหนักใช่ป่าวคับ แต่กลาง-ปลายวิคเตอร์ก้อเอาไปกินใช่ป่าวคบ

GTOpower

ใช่คับแอลทำเสื้อนิดๆก็วิ่งได้180แล้ว แต่วิกเตอร์ทำเสื้อนิดๆแบบแอลก็ แรงเหมือนกันครับ ถ้ามาเดิมๆด้วยกันวิกเตอร์กินขาด
0809493909 แม็ค คับ

SIRI

:-*ที่เห็นเล่นแต่ตัวใหม่ เพราะรุ่นเก่าหาอะไหล่ยากกว่ามั้ง เสื้อมือ1ถึงมีเงินจะหาซื้อจากที่ไหนได้ มีแต่ท่านเทพทั้งหลายเท่านั้นที่มีเก็บไว้...ก็แปลงจากเครื่องใบพัดครับ :( : ทำให้สมบูรณ์เดิมๆ ก็บิดไม่ไหวแล้ว...

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตีนต้น แอล  ให้ความประทับใจมากกว่า

แต่ หลังเกียร์ 4ไป แล้ว ...วิคเตอร์ ก็ เฆี่ยนขาด ครับ

มวย คนละ เวต เอาไป เปรียบกันได้ ไง ...

LS ...จับกับแค่   VR ก็ กินไม่ลง แล้ว

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Franesae

อะไหล่ทดแทนกันได้กับเครื่องตัวใหม่ครับ ยกเว้นเสื้อสูบกับฝาสูบเท่านั้น
ส่วนเรื่องชุดไฟ ก็สามารถทดแทนกันได้กับตัวไม่มีกล่องครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

GENIUS

Ls 125 รถมันรุ่นเล็กกว่ายังไงคงสู้ไม่ได้แน่

green zone13

เครื่องตัวนี้แรงม้าเยอะกว่าตัวใหม่ๆอีกนะครับขอบอก34แรงครับตัวใหม่30เท่านั้นเอ็งครับ

คับผม พอเข้าใจแล้วคับพี่ๆ แล้วขอถามอีกอย่างคับ ไอ้เสื้อสูบตัวฝาใบพัดเนี้ย มันไม่มีรหัสเสื้อสูบ เหมือนเรื่องตัวใหม่หรอคับ เช่นรหัส 1724 1885 อะไรยังงี้อ่ะคับ มก้มไปดูไม่เห็นมีเลย มีแต่เลขอะไรไม่รู้ฝั่งซ้ายอ่ะคับ แล้วเครื่องฝาใบพัดตัวนี้มันใช่เครื่องตัวเดียวกะเคอาร์ตัวท้ายแบนตัวแรกหรือป่าวคับ แล้ว วิคเจอร์ผมเนี้ยคาบูเดิมๆมันใช่เคเหลี่ยมหรือป่าวคับ ผมดูไม่เป็นคับพี่ช่วยผมที  :P

{{ boyy555 }}

ไม่ต้องดิ้นรนไปหาเสื้อใหม่หรอกครับ แค่เสื้อตีปลอกของวิคเตอ

แอล ก็ไม่มีปัญญาจะดมตูดเเล้วครับ ถ้าเดิมๆนะ  ผมต่อให้แอล ใหม่ออกจากร้าน  แต่วิตเตอ เสื้อตีปลอก  ก็ไม่มีปัญยาจะได้ดมตูดวิคเตอครับ ฟันธง

แอล กับ แดช  เป็นรถที่แต่งแล้ว วิ่งดีมาก ด้วยรุปทรงและน้ำหนัก จึงเป็นที่นิยมของ บรรดาช่าง ทั่วประเทศ

เด็ก รุ่นหลังๆ เลยเข้าใจว่า แอล กับ แดช  เป็นรถที่แรงมากๆ   แต่ ถ้าเดิมๆ  2 รุ่นนี้  กาก พอควร   แต่ ถ้าแต่ง แล้ว  มันค่อนข้างเป็นเทพ  เก็ตมั้ยครับ 
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

Arm TZ

อ้างจาก: {{ boyy555 }} เมื่อ สิงหาคม 28, 2013, 06:46:11 ก่อนเที่ยง
ไม่ต้องดิ้นรนไปหาเสื้อใหม่หรอกครับ แค่เสื้อตีปลอกของวิคเตอ

แอล ก็ไม่มีปัญญาจะดมตูดเเล้วครับ ถ้าเดิมๆนะ  ผมต่อให้แอล ใหม่ออกจากร้าน  แต่วิตเตอ เสื้อตีปลอก  ก็ไม่มีปัญยาจะได้ดมตูดวิคเตอครับ ฟันธง

แอล กับ แดช  เป็นรถที่แต่งแล้ว วิ่งดีมาก ด้วยรุปทรงและน้ำหนัก จึงเป็นที่นิยมของ บรรดาช่าง ทั่วประเทศ

เด็ก รุ่นหลังๆ เลยเข้าใจว่า แอล กับ แดช  เป็นรถที่แรงมากๆ   แต่ ถ้าเดิมๆ  2 รุ่นนี้  กาก พอควร   แต่ ถ้าแต่ง แล้ว  มันค่อนข้างเป็นเทพ  เก็ตมั้ยครับ 
ตามนั้นเลยครับ

อ้างจาก: {{ boyy555 }} เมื่อ สิงหาคม 28, 2013, 06:46:11 ก่อนเที่ยง

เก็ตเลยคับพี่ พี่พูดจนผมเห็นภาพได้เลยอ่ะ 5555' วิคเตอร์ผมยังไม่ได้เปิดดูเสื้อสูบเลยคับว่าเปนยังไงบ้าง เพราะไม่มีเวลาเลย ได้มาเมื่อวานก้อล้างภายนอกอย่างเดียว ยังไม่ได้ลองลื้อดูเลยคับ ไม่แน่อาจจะไม่ได้ตีปลอกก้อได้คับ แต่รู้แค่ว่าเวลากทะทืบคันสตาจแล้วมันไม่ค่อยมีแรงอ่ะคับ

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

jofast

เครื่องใบพัด ถ้าสมบูรณ์ๆ ก็ใด้เรื่องอยู่เหมือนกัน  ...การันตี... สำผัสแล้ว