Main Menu

พี่ๆเคยขับรถไกลสุดกี่กิโลคับ (ออกทริปอะไรประมาณนี้) แล้วขับรถรุ่นอะไรกันคับ ?

เริ่มโดย pond smile-s, สิงหาคม 23, 2013, 11:55:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

bangpoo 88

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

saravut

อิจฉาจังได้ขี่กันไกลๆ ผมระยอง ตราด
120 ยาว kr

Nont_TZ

800 กว่าๆ ไปกลับพิดโลก tzr คนเดียว แรกๆสนุกหลังๆเริ่มขี่ไปนับหลักกิโลไป ถ้ามีสาวซ้อน มีเพื่อนร่วมแจม คงมันส์กว่านี้
นานมาแล้ว เด๋วนี้นั่งรถทัวร์ดีกว่า ขับรถยังเหนื่อยเลย

ใหม่จังพ่อ มีหนูอ่ะป่ะ

bird.1011

350กิโลจากปากพนังจ.นครศรีฯไปแหลมสมิลาจ.สงขลา
บิด120-140ไม่ได้จอดพักใช้เวลาประมาณ1.30ชั่วโมง
ไปรถยนต์ใช้เวลาประมาณ2-2.30ชั่วโมงคับ :D

ป้ายทะเบียนกทม. แต่หัวใจนครศรีฯ

pond smile-s

สุดยอดเลยคับพี่ๆทุกคน ผมถ้าเกิดรถสมบูรณ์ๆ ผมอยากไปแบบพี่ๆบ้างจัง ไปขับรถเล่นๆเรื่อยๆ 555

Music4U

อ่านแล้วฮึดเลย เมื่อก่อนก็เคยเข้าใจเหมือน จขกท. นะครับ ไม่มีความรู้เลย แค่เคยได้ยิน

แบบนี้ต้องกลับมาฟิต RX-Z ให้ฟิตแล้วลองดูซะแล้ว อยากลองวิ่งจากโคราชไปภูเก็ต
ตอนเด็กๆจำไป ไปกับปู่ วิ่ง100กว่าโลก็ไม่เห็นพัก มาขับออโตเมติกลากยาวๆหน่อย ซักหน่อยต้องพักแล้ว สงสารรถ..

ip-man

คุณปอนด์ นี่เข้าใจตั้งกระทูจริงๆ  เห็นตั้งมาหลายกระทู้แล้ว สร้างสรรค์ทั้งนั้นเลย  ในความเห็นผมความเร็ว 120-140  ความเร็วจริง  97- 114  สองจังหวะไปได้ทั่วประเทศนะครับ  สี่จังหวะอาจไปได้เร็วกว่าในตอนใหม่ๆ  แต่ความจุกจิกก็มีมากกว่า โดยเฉพาะวาวล์มันชอบยันระหว่างทาง เบื่อมาก  สองจังหวะเครื่องหลวมยังไงก็ไปได้ แต่สี่จังหวะถ้าซีซีเท่ากันหวดกันยาวๆ  พอวาวล์ยันต้องตั้งวาวล์ใหม่อย่างเดียวโดยเฉพาะสี่จังหวะ 150  200 250  พวกนี้วาวล์ยันไวยันง่ายถ้าเดินทางรอบจัดๆนานๆ 

shadow

คันในลายเซ็นต์ครับ YAMAHA RXZ 135CC. แต่ตอนไปใส่ท่อเดิม ไปกาญจนบุรีมา ไป3คัน มีสปาร์ึค135 กับเวฟ 125 ตัวใหม่ ไปสามวันขี่รถเที่ยวทุกที่ ไปกลับรวมแล้ว 900กิโลกว่า

วิ่งยาวๆ พักประมาณ4ครั้งเองครับ บิดแช่เต็มที่ก็ 150 กม/ชม. แช่ไปเกือบกิโล ก็ผ่อนครับ เพื่อนตามไม่ทัน :o หมดน้ำมันไป 1500นิดๆครับ(เติมไนโตร95) ออโต้ลูปไดเกียวกระป๋องนึง

เป็นครั้งแรกในชีวิตครับที่ออกทริปด้วยสองล้อ ไปเจอคนเจ้าถิ่นมองรถป้ายกรุงเทพ ยกนิ้วให้ครับ รู้สึกปลื้ม ไปเที่ยวหลายที่ครับ ขึ้นเขาอย่าง ถ้ำละว้า ถ้ำกระแซ สะพานแม่น้ำแคว น้ำตกไทรโยคน้อย โยคใหญ่ บ้านเพื่อนผมอยู่เกือบติดชายแดนครับ ก็ไปมา

เล่าซะเยอะ เอาเป็นว่าสนุกครับ  >:(

ยกสูงแล้วเด้อออ

ASENAL

อ้างจาก: kpongh เมื่อ สิงหาคม 27, 2013, 03:07:41 หลังเที่ยง
( ที่แรกก็ไม่คิดว่าจะได้ขับทางไกลหรอกนะครับแต่เป็นเหตุสุวิสัย ) ตอนนั้นปี 2540 ทำงานที่บางบอนกับเพื่อนๆ หลังจากเลิกงาน 30 ธันวา ปีใหม่จะพากันกลับบ้านเหมาแท็กซี่มาหมอชิต คนเยอะมากรถเต็มหมดเลยคุยกันกับเพื่อนว่าเรากลับไปเอามอไซน์กลับบ้านกันดีกว่าไม่ต้องคอยรถโดยสารไปเรื่อยๆ ไปกัน 3 คันครับของผม เทน่าตัวแรก ของเพื่อนบีทอา และอีกคันอากีร่า เอ็ม ขับคนละคัน ออกจากบางบอนสามทุ่ม วิ่งเรื่อยๆ ( 110-120 ) โห...บีทมันพาอัดอย่างเดียวเลยอีกอย่างตึงเบียร์ช้างด้วยกระป๋องละ 18 บาทแค่ดับกระหายนะครับไม่ได้ถึงขนาดเมา ถึงเขื่อนอุบลรัตน์ขอนแก่นบ้านเพื่อนคนที่ขับบีทอา 6.00 น โดยประมาณหาลาบก้อยกินข้าวเช้า แล้วเดินทางต่อ 8.30 น โดยประมาณเข้าเส้นหนองบัวลำภู-บ้านผือ-อ.ท่าบ่อหนองคาย บ้านเพื่อนที่ขับอากิร่า แล้วค้างคืนที่ท่าบ่อ 1 คืน กลับลงมาโคราช วันที่ 1 มกรา เช้าวันที่ 2 ลงกรุงเทพ ( ไปด้วยกันทั้งหมด 3 คันครับ )ตอนนั้นมันส์มากเพราะรถยนต์ติดตลอดทางแต่เราไปได้เรื่อยๆ ( สมัยนั้นรถของพวกผมทำนิดหน่อยสมัยเรียนแล้วครับ พอจบก็เอาลงมาใช้ที่ทำงานด้วย )

ชอบเจ้านี้ บรรยาย ซะเห็นภาพ สมัยนั้นเลย

wat Victor

เดินทาง 1400 กิโล กับนินจา250 สุพรรณ-เชียงใหม่

ศิริวัจน์  กุลณามาก
โทร 0808106674

Porrr

เด็กชาย_โหน่ง_

ไป-กลับ แหลมฉบังวิเชียร์บุรี 700 โล LS ห้าวๆ

แรก ๆ ยืนพื้น 100-120 หลังๆ เมื่อไหร่จะถึง 130-140 (ไมล์แดชนะ ไม่ใช่ไมล์จักรยาน) ค่าน้ำมัน พันนิดๆ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

mechanicsfever

2พันกว่ากิโลครับ ไปกลับ กทม-เชียงราย ไม่ได้โม้ เพราะบ้านพ่อ-แม่ผมอยู่เชียงราย

ไปมาสัก3รอบได้ละ NSR-SP รถเดิมๆ ไม่แต่งไร ใส่ยางดีๆ ขี่สัก120 ทางดีๆก็160 น้ำมันเครื่องหมด2ป๋อง

เคยกดหมดปลอก สูบเกือบติด ตั้งแต่นั้นมา นมค กระป๋องดำๆ ก็ลาขาด ปตท ซึน อย่างเดว

ค่าน้ำมันน่าจะสองพันปลายๆ +2T ก็ สามพันนิดๆมั้ง แพงกว่ารถยนต์ติดแกสอีก แต่มันส์กว่ากันเย้อ

ออกจากที่รังสิต ตีห้าครึ่ง ไปกินข้าวเที่ยงเชียงใหม่ ครับ
นายคงศักดิ์ เดชคุณมาก
ธนาคารกสิกรไทย  สาขาฮาร์เบอร์มอลล์ แหมฉบัง 531-2-22654-7

โทร 084-6110603

ร้านของแต่ง และอะไหล่แท้ ผมครับ
https://www.facebook.com/Vanz.Grian

ZAAKA

ขี่เจอาเทน่าขี่แอลไปเรียนอุดรสองร้อยโลจากพรเจริญบึงกาฬ
แอลพึ่งจับมาปั้นเมื่อสิบปีก่อน
มีเวฝด้วยน้องเอามาให้
ขี่ซ้าๆเอาย่านสูบติดปามานสี่ซั่วโมง :-* >:(