Main Menu

ไปเจอคลังอะไหล่มาครับ

เริ่มโดย At2t, พฤศจิกายน 05, 2013, 08:50:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

At2t

พอดีไปเจอคลังอะไหล่ Yamaha มาครับ

เท่าที่ดูก็เยอะหละครับ มีของ TZR TZM VR RXZ RXZ-M TOUCH

อะไหล่เป็นของแท้และใหม่ทั้งหมด ผมสามารถขอแบ่งซื้อให้ได้ แต่ต้องรอเบิกของตามออเดอร์ ส่งออกซึ่งอาจใช้เวลา

เจ้าของเป็นชาวมาเลเซีย จะส่งอะไหล่ดังกล่าวไปมาเลเซียครับที่นี่เหมือนเป็นโกดังพักสินค้าของเค้า

ผมไม่ใช่พ่อค้านะครับ ตอนนี้กำลังหารถอยู่ครับ เสนอไว้เผื่อเป็นทางเลือก เผื่อสมาชิกที่ต้องการอะไหล่แท้ครับ

พวกน็อตต่างๆก็มีนะครับ ผมไม่ได้ดูในโกดังนานเพราะเป็นคนนอก อาศัยเพื่อทำงานอยู่ครับ แวะไปดูมาวันนี้เลยมาส่งข่าวครับ

อยากได้อะไหล่ตัวไหน ลองโพสต์บอกไว้ครับ ผมจะเช็คของและราคาให้ครับ

ย้ำนะครับ ผมไม่ใช่พ่อค้า

Vilator

รอ  ดมอะไหล่ สนใจ ชุดสี TZM แหละหลายอย่าง ติดอยู่อย่างเดียวคือราคา ถ้าแพงคงจะขอผ่าน
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

At2t

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2013, 10:10:02 หลังเที่ยง
รอ  ดมอะไหล่ สนใจ ชุดสี TZM แหละหลายอย่าง ติดอยู่อย่างเดียวคือราคา ถ้าแพงคงจะขอผ่าน

เพื่อนผมส่งเมล์ ราคามาให้แล้วครับ

ผมนั่งเชคราคากับที่ขายๆกันในเวบ ปรากฎว่าถูกกว่าครับ

เท่าที่ผมเทียบได้นะครับ ของดุที่สุดคือ มอเตอร์เซอร์โวTZMตัวละ 5500

ชุดวาล์ว TZM 2500 คาร์บู 3300 cdi 3600

แฟริ่งหลังยาวข้างละ 700 แฟริ่งหน้าข้างละ 1250 ฝาปิดท้าย 100

จาน TZR 1200 หน้ากาก TZR 900 สวิงอาร์ม900 ราคาตัวอย่างผมไม่ทราบว่าจะถูกจะแพงครับ

ของราคาหลักหน่วยก็มีครับ

ผมสอบถามไปบางอย่างมีแต่ไม่ขาย เนื่องจากมีออเดอร์จากทางมาเลเซียแล้ว

ปล ถ้ากระทู้นี้จะส่งผลกระทบต่อ สมาชิกที่ ขายของอย่างไร Webmaster ลบได้เลยนะครับ

เจตนาของผมแค่เผื่อว่ามีสมาชิกในห้องนี้ท่านใดอยากได้อะไหล่ใหม่แท้ ผมแค่ช่วยหาเท่านั้นครับ

thidasatan

กาฝาก

ผมไม่ได้มาขัดขา หรือเสียประโยชน์อะไรนะครับ

แต่ราคาที่พอจะทราบบางอย่าง เพราะเคยดิวกะร้านอยู่

หน้ากาก tzr ร้านบอกว่าเบิกใหม่ 900 บาทครับ

At2t

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 09:29:30 ก่อนเที่ยง
ผมไม่ได้มาขัดขา หรือเสียประโยชน์อะไรนะครับ

แต่ราคาที่พอจะทราบบางอย่าง เพราะเคยดิวกะร้านอยู่

หน้ากาก tzr ร้านบอกว่าเบิกใหม่ 900 บาทครับ

ครับ เรียนตรงๆเลยครับผมไม่ทราบราคาอะไหล่เลยครับ

เจตนาคือเสนอทางเลือกไว้ครับเผื่อท่านใดขาดตัวไหนที่ไม่มีเท่านั้นครับ

จะได้ช่วยหาให้ครับ ถูกผิดอย่างไรก็ขออภัยสมาชิกทุกท่านด้วยครับ

Vilator

มีของแท้เบิกใหม่ให้ซื้อแบบนี้  ก็ดีนะครับเพราะผมใช้เทียมแท้ปนเปกัน รู้เลยว่าประสิทธิภาพของอะไหล่แท้ วัสดุและความเที่ยงตรงแม่นยำ ของมิติชิ้นส่วนมันเป๊ะๆๆๆ ส่วนที่เหลือคือวิธีใช้  ถ้าใช้ไม่ดูสภาพรถ  ของดีของแท้ยังไงก็พัง   แต่เห็นราคาแล้วได้แต่อมยิ้มว่า  จะมีตังค์ซื้อเอามาเปลี่ยนใหม่ไม๊น้อ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

กาฝาก

อ้างจาก: At2t เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 02:10:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 09:29:30 ก่อนเที่ยง

ครับ เรียนตรงๆเลยครับผมไม่ทราบราคาอะไหล่เลยครับ

เจตนาคือเสนอทางเลือกไว้ครับเผื่อท่านใดขาดตัวไหนที่ไม่มีเท่านั้นครับ

จะได้ช่วยหาให้ครับ ถูกผิดอย่างไรก็ขออภัยสมาชิกทุกท่านด้วยครับ

เอาไว้เป็นทางเลือกสำหรับคนหาเบิกไม่ได้ครับ เรียกว่าเป็นทางออกที่ดีเลยแหละ

ยกตัวอย่างเช่นกระจกข้างสีขาว (อันนี้หายากแน่ ๆ )

ถัง tzr ใหม่(เรียกว่าตั้งแต่ปั้นมายังไม่เคยเจอเลยดีกว่า)

ใครกำลังตามหาอะไรแล้วหาไม่ได้ก็ลองถามท่านนี้ได้เลยครับ  ???

@@TaJung@@

ถังใหม่มือ 1 ตกค้างของ TZR ยังมีอยู่  แต่ต้องขยันหาหน่อย

ถัง TZM มือ 1 ผมยังได้เพื่อนในนี้(ลุงแดง)ช่วยอุ้มมาให้ใบนึงเลย...(ขอบคุณครับ)

ความสนุกมันอยู่ตรงนี้แหล่ะ  เล่นรถเก่า  วิ่งหาอะไหล่แท้ที่ตกค้าง ร้านปล่อยโล๊ะๆออก

กว่าจะได้ครบก็ใช้เวลา  แต่สนุกไปกับมันก็พอแล้ว....

เมื่อก่อนรถผมสภาพนี้ เต็มลำ ชุดสีเก่าๆ แตกๆ

ทำไปทำมาจนมาเป็นสภาพตามปัจจุบันนี่แหล่ะ ทำสีมาจะปีนึงแล้ว  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

ประสบการณ์ตรงของการหาอะไหล่แท้ๆจากตาจุง  แต่ถ้าหากว่ามีอะไหล่แท้รวมๆกันอยู่แบบนี้พร้อมราคา และอยู่ในละแวก กทม ด้วยละก้อ ดีมากครับเพราะมันรวมๆกันอยู่ไม่ต้องวิ่งไปตามร้าน เพราะบางร้านตอบคำถามเกี่ยวกับ 2Tฟังแล้ว เงิบเลยล่ะ

At2t

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 02:57:13 หลังเที่ยง
ถังใหม่มือ 1 ตกค้างของ TZR ยังมีอยู่  แต่ต้องขยันหาหน่อย

ถัง TZM มือ 1 ผมยังได้เพื่อนในนี้(ลุงแดง)ช่วยอุ้มมาให้ใบนึงเลย...(ขอบคุณครับ)

ความสนุกมันอยู่ตรงนี้แหล่ะ  เล่นรถเก่า  วิ่งหาอะไหล่แท้ที่ตกค้าง ร้านปล่อยโล๊ะๆออก

กว่าจะได้ครบก็ใช้เวลา  แต่สนุกไปกับมันก็พอแล้ว....

เมื่อก่อนรถผมสภาพนี้ เต็มลำ ชุดสีเก่าๆ แตกๆ

ทำไปทำมาจนมาเป็นสภาพตามปัจจุบันนี่แหล่ะ ทำสีมาจะปีนึงแล้ว  อิอิอิ

ผมไปเก็บมาหลายชิ้นแล้วครับพวกของถูกๆ ครับ

เช่น ถังน้ำสำรอง 90 บาท ถังออโต้ลูป 120 บาท

ซีลโช้ค  ซีลกันฝุ่น ท่อยางต่างๆ บูชยางต่างๆโบ้ลท์ น็อตสลักต่างๆ ประเก็น ปลอกแฮนด์ ปลอกรองจิปาถะเกือบ 1000

ชุดสีไม่ขายข้างขวาให้ครับไม่รู้ทำไมได้ซ้ายมา2 ชิ้น กับอกไก่และตัวปิดตูด บังโคลนหลังตัวใน พาเนลข้างหน้ากากชุดนี้ 2550

ลูกสูบ+ก้าน  2200 เสื้อไม่กล้าซื้อครับ 7800

ถามพี่จรุงนิดครับว่า คาร์บูใช้ของTZR ได้ไหมครับ ชุดวาล์วควรซื้อเก็บไหมครับ

@@TaJung@@

คาร์บู M กับ R ใส่กันได้   แต่ชุดยกโช๊คจะไม่เหมือนกัน  การจ่ายน้ำมันไม่เหมือนกัน  สรุป ใส่ของตรงรุ่นดีกว่า คงความเดิมของรถ

อัยย่ะ  มีเสื้อสูบขายด้วย...อิอิอิ  แต่ราคา  เงิบเบย...

แต่สงสัยว่าทำไมขายแค่ข้างซ้ายให้ล่ะ  ไม่ครบคู่จะใส่ยังไงล่ะเนี่ย  ไม่เข้าใจคนขาย...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

At2t

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 04:02:43 หลังเที่ยง
คาร์บู M กับ R ใส่กันได้   แต่ชุดยกโช๊คจะไม่เหมือนกัน  การจ่ายน้ำมันไม่เหมือนกัน  สรุป ใส่ของตรงรุ่นดีกว่า คงความเดิมของรถ

อัยย่ะ  มีเสื้อสูบขายด้วย...อิอิอิ  แต่ราคา  เงิบเบย...

แต่สงสัยว่าทำไมขายแค่ข้างซ้ายให้ล่ะ  ไม่ครบคู่จะใส่ยังไงล่ะเนี่ย  ไม่เข้าใจคนขาย...

อ้อแฟริ่งหน้าขวาไม่ขายให้ครับเห็นเพื่อนบอกว่ามันเหลือแค่ชุดเดียวครับ เจ้าของเก็บไว้สำหรับตัวเองครับ

ส่วนแฟริ่งท้ายได้มาครบครับแต่มันเป็นสีแดงครับ  ผมยังงงๆอยู่ว่ามันมีสีแดงด้วยหรือ

เอากันจริงๆจากรายการที่ได้มา ของTZR เยอะครับ ชุดเครื่องนี่เรียกว่าเกือบครบเลย

รองมาก็Touchครับชุดแฟริ่งครบๆเลยครับ

ตั้งหน้าตั้งตาสะสมไปครับ เผื่อใครขาดเหลือจะได้แบ่งๆกันครับ

Vilator

เสื้อสูบ พร้อมลูก แหวน ก้าน นี่มันราคาเรือนหมื่นเลยเหรอ เฮ้อ  ถ้าซื้อมาจริง คงไม่กล้าขี่ กลัวลูกติด ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 04:52:34 หลังเที่ยง
เสื้อสูบ พร้อมลูก แหวน ก้าน นี่มันราคาเรือนหมื่นเลยเหรอ เฮ้อ  ถ้าซื้อมาจริง คงไม่กล้าขี่ กลัวลูกติด ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
ว่ากันที่ราคาเบิก 0 ก็เรือนหมื่นนั่นล่ะลุง

เสื้อ 7000 กว่า
ลูกสูบ 1700
ก้าน 2500
ลูกปืนปลายก้าน 250
นี่ยังไม่รวมฝาสูบนะเนี่ย

อ้างจาก: At2t เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 04:16:28 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2013, 04:02:43 หลังเที่ยง

อ้อแฟริ่งหน้าขวาไม่ขายให้ครับเห็นเพื่อนบอกว่ามันเหลือแค่ชุดเดียวครับ เจ้าของเก็บไว้สำหรับตัวเองครับ

ส่วนแฟริ่งท้ายได้มาครบครับแต่มันเป็นสีแดงครับ  ผมยังงงๆอยู่ว่ามันมีสีแดงด้วยหรือ

เอากันจริงๆจากรายการที่ได้มา ของTZR เยอะครับ ชุดเครื่องนี่เรียกว่าเกือบครบเลย

รองมาก็Touchครับชุดแฟริ่งครบๆเลยครับ

ตั้งหน้าตั้งตาสะสมไปครับ เผื่อใครขาดเหลือจะได้แบ่งๆกันครับ

ฝาท้าย TZM สีแดงมีครับ  รุ่น 2 ยันรุ่นสุดท้าย  ตูดจะเป็นสีแดงล้วน ตัดลายสติ๊กเกอร์  เหมือนรถผมที่ตูดเป็นสีน้ำเงิน
ส่วนลายแรก  มีสองสี  ดำ กับ ขาว   จะเป็นดำล้วนล้อม่วง  น้ำเงิน ขาว  แดง ขาว   TZM อกขวาหายากครับ  ไม่รู้ทำไมว่าข้างนี้มันถึงหายาก...

At2t

ด้วยความเคารพครับพี่ชาย

ผมขออนุญาตปิดกระทู้ครับ