Main Menu

ดรีม100 ขอคำปรึกษา

เริ่มโดย RCS_MAN.PEA, มิถุนายน 25, 2013, 11:00:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RCS_MAN.PEA

ดรีม100 คันที่บ้านมีปัญหานิดหน่อย

1. ไฟหน้ารถหรี่แทบมองไม่เห็น  ทั้งที่เพิ่งเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่

2. ความสว่างของไฟหน้ารถ จะสว่างตามการบิดคันเร่งของรถ คือ ถ้าเบิ้ลเครื่องแรงๆ ไฟหน้าก็จะสว่างมาก ถ้าแค่เดินเบา แทบมองไม่เห็นทาง

ขอปรึกษาหน่อยครับว่า ผมควรจะเริ่มตรวจสอบตรงไหนก่อนดี ไม่อยากถอดออกมามั่วๆ (ออกตัวก่อนว่าไม่ค่อยถนัดฮอนด้า)

ปล. เคยเห็นว่าเคยตอบกันระบบไฟ ส่วนมาก คือ แผ่นชาร์ต หรือ เรคติไฟล์ (ขอรบกวนถ้ามีรูปประกอบจะขอบคุณอย่างสูง เพราะไม่ค่อยได้แกะ ฮอนด้า สักเท่าไหร่ )

ขอบคุณครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

jack_i

ลองเปลี่ยนตัวชาร์ทไฟที่มันเป็นอลูมิเนียมอ่ะครับของผมเคยเป็นครับ

manu16

น่าจะจบที่ แผ่นชาร์จ เรกูเลเตอร์นั่นแหละ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย