Main Menu

มี 1000กว่าซีซี แบบสูบเดียวมั้ยครับผมไม่เคยเจอเลย

เริ่มโดย vinyu_เดิมบางนางบวช, มิถุนายน 04, 2013, 10:48:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vinyu_เดิมบางนางบวช

อยากทราบครับ ผมไม่เคยเจอเลย อยากรู้ครับถ้าซีซี 1000ขึ้น ถ้าทำสูบเดียวจะเกิดอะไรมีข้อด้อยตรงไหน ผมเห็นแค่2สูบ 1000ซีซี   :o     
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

DEDOR

สูบเดียว ซีๆ เยอะก็  เห็นแต่  คูโบต้าเดินตามล่ะครับ  ( แซวเล่นเด้อครับ ) 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ratree

สูบเดียว ซีๆ เยอะก็  เห็นแต่  คูโบต้าเดินตามล่ะครับ  ( แซวเล่นเด้อครับ ) 

ตามท่านรูปหล่อข้างบนค่ะ ยันมาร์ คูโบต้า อีหลี

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

cache

จัดให้.... สูบเดียว 330,609.016 cc  ;)

125 HP  /  4100 ft-lbs. of torque at 160 RPM

Bore and stroke: 26" x 38"

Displacement: 20,175 Cubic Inches.(330 Liters)

The base and cylinder weigh 20 tons.

ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

cache

ข้างบนนั้น งานโชว์เครื่องครับ

เกิน 1,000cc สูบเดียวในมอ'ไซค์  ก็มีคนทำครับ >>>

ลุงวิศวกรวัยเกษียณชาวเยอรมัน(Franz Langer) แกทำ 1,440cc  (ชิ้นส่วนเครื่องของเครื่องบิน) ใส่ใน NSU Konsul :o   แถมยังใช้ สตาร์ทเท้าด้วย !! :-* (ลุงแกแข็งแรงจริงๆ)

ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

darkgiar

ซีๆ เยอะสูบเดียวมันจะมีความสั่นสะเทือนมากกว่าครับเครื่องเดินไม่เรียบยิ่ง CC เยอะความสั่นสะเทือนยิ่งมาก

สังเกตุรถยิ่งจำนวนสูบเยอะเครื่องจะเดินเรียกว่าสูบน้อยกว่า
จำมาจากตอนเรียนวิชาช่างยนต์แต่ผมจบอิเลิกทรอนิกคืเมื่อ 15 ปีที่แล้ว

cache

อ้างจาก: darkgiar เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 11:25:45 ก่อนเที่ยง
ซีๆ เยอะสูบเดียวมันจะมีความสั่นสะเทือนมากกว่าครับเครื่องเดินไม่เรียบยิ่ง CC เยอะความสั่นสะเทือนยิ่งมาก

สังเกตุรถยิ่งจำนวนสูบเยอะเครื่องจะเดินเรียกว่าสูบน้อยกว่า
จำมาจากตอนเรียนวิชาช่างยนต์แต่ผมจบอิเลิกทรอนิกคืเมื่อ 15 ปีที่แล้ว

อันนั้น...ยาตามตำรา(ความรู้) ที่ภาครัฐจัดให้เรากินกัน    ลองไปดู..ยานอกตำรา(ความรู้จากนวัตกรรมใหม่ๆ) ที่เค้าคิดขึ้นมาเพื่อใช้แก้อาการ สั่น กันครับ แบบนี้ >>>

super mono ของ ducati

NEANDER จากเยอรมัน

Hunterzero

อ้างจาก: cache เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 04:35:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: darkgiar เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 11:25:45 ก่อนเที่ยง

อันนั้น...ยาตามตำรา(ความรู้) ที่ภาครัฐจัดให้เรากินกัน    ลองไปดู..ยานอกตำรา(ความรู้จากนวัตกรรมใหม่ๆ) ที่เค้าคิดขึ้นมาเพื่อใช้แก้อาการ สั่น กันครับ แบบนี้ >>>

งะข้อเหวี่ยงจันเสี้ยว  มันรถแข่งแล้วไหมเนี้ยครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

อ้างจาก: cache เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 04:35:07 หลังเที่ยง

อยากให้ทราบครับ  ว่านวัตกรรมที่แก้อาการสั่นของเครื่อง super mono ของ ducati แล้วก็ NEANDER จากเยอรมัน ทำงานอย่างไร
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

อยากให้ทราบครับ  ว่านวัตกรรมที่แก้อาการสั่นของเครื่อง super mono ของ ducati แล้วก็ NEANDER จากเยอรมัน ทำงานอย่างไร

ASENAL

สูบเดียว cc เยอะ

ดี ประหยัด แรงบิดเยอะ

เครื่องตับ ๆ ออกตัวที ยังกะเสียงรัวปืน

เสีย สั่น ... รอบสูงมากไม่ได้

HerulayAMG

เกินพันก็มีครับที่เห็นคนมุดไปหน่ะยังเล็กๆสำหรับที่ทำงานผมนะครับ

ก็ไม่ได้บอกหนิว่าเอาแต่มอไซค์ อิอิ  :(

Yoredeye

อ้างจาก: HerulayAMG เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 11:51:48 หลังเที่ยง

เกินพันก็มีครับที่เห็นคนมุดไปหน่ะยังเล็กๆสำหรับที่ทำงานผมนะครับ

ก็ไม่ได้บอกหนิว่าเอาแต่มอไซค์ อิอิ  :(
ลูกเรือแน่ๆเลย คนมุดได้เนี้ย

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

KenJi

อ้างจาก: HerulayAMG เมื่อ มิถุนายน 05, 2013, 11:51:48 หลังเที่ยง

อันนี้น่าจะเครื่องยนต์เรือใหญ่แล้วนะนี่ คนลงไปในเสื้อสูบได้สบายๆเลย