Main Menu

Y80 ปั๊ม Autolube รั่ว จะหายกชุดของแท้ ยังพอหาได้อยู่ไหมครับ + กระจก Gamma150

เริ่มโดย bastard14, มกราคม 22, 2015, 10:28:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bastard14

สวัสดีครับผม

วันนี้มีเรื่องเรียนถามสองเรื่องครับ

พอดีว่า จอดไว้นาน แล้วปั๊ม autolube รั่วน่ะครับ วิ่งทีควันโขมงเลย แถมพอจอดทิ้งไว้ กลายเป็นว่า 2T ไหลเข้าลูกสูบ ออกปลายท่อ เยิ้มไปหมดเลยครับ ตอนหลังนี้เลยใช้วิธีเติมผสมถังเอา

เนื่องจากตอนที่ไปหาของ ร้านที่ไปมา จะมีแต่ของเทียม กับ พวกชุดซีลยางเท่านั้นเองน่ะครับ  ตรงนี้ พวกของแท้ มือหนึ่งเลย ไม่ทราบว่าจะยังมีอยู่ในตลาดบ้างมั้ยครับ รบกวนช่วยชี้เป้าด้วยครับ

----------------------------------

อีกเรื่องหนึ่ง คือตอนนี้กำลังหากระจกข้าง Suzuki RG Gamma 150 อยู่ เนื่องจากของเดิม หัก แต่พอไปตามร้านที่ขายอะไหล่สองจังหวะ กลับไม่มีเลย สมัยก่อนเคยสั่งจากร้านแถวๆติวานนท์ แต่ตอนนี้ปิดไปแล้ว ไม่ทราบว่าท่านใดพอทราบแหล่งบ้างครับ 

:P

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณมากครับผม

bk_sometime

1. ลองเปลี่ยนซีลยังครับ ถ้าปั๊มออโต้ลูบมือ 1 ของ y80 น่าจะหายาก ลองเทียบของ y100 ดูสิครับ
2.กระจกมองข้างถ้าอยู่แถวท่าน้ำนนท์ ลองไปดูแถวถนนประชาราษฏร์ตรงข้ามโรงเรียนสาธิตคริสเตียนวิทยาดูนะครับ เผื่อเป็นแนวทาง

keeauto

ผมคงต้องแนะนำเวบ88partตามเคย อีกเวบนึงจะเป็นมือสองที่มีกลุ่มเล่นอยู่ก็thaiscooterเข้าไปบอร์ดวื้อขายและก็เข้าไปในห้องyamaha เอาเท่าที่รู้นะสำหรับเจ้าy80

bastard14

อ้างจาก: bk_sometime เมื่อ มกราคม 23, 2015, 11:03:29 ก่อนเที่ยง
1. ลองเปลี่ยนซีลยังครับ ถ้าปั๊มออโต้ลูบมือ 1 ของ y80 น่าจะหายาก ลองเทียบของ y100 ดูสิครับ
2.กระจกมองข้างถ้าอยู่แถวท่าน้ำนนท์ ลองไปดูแถวถนนประชาราษฏร์ตรงข้ามโรงเรียนสาธิตคริสเตียนวิทยาดูนะครับ เผื่อเป็นแนวทาง

อ้างจาก: keeauto เมื่อ มกราคม 25, 2015, 01:34:41 ก่อนเที่ยง
  ผมคงต้องแนะนำเวบ88partตามเคย อีกเวบนึงจะเป็นมือสองที่มีกลุ่มเล่นอยู่ก็thaiscooterเข้าไปบอร์ดวื้อขายและก็เข้าไปในห้องyamaha เอาเท่าที่รู้นะสำหรับเจ้าy80