Main Menu

ขอความรู้

เริ่มโดย wuttiwuth, เมษายน 11, 2013, 11:35:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wuttiwuth

เข็มวัดความร้อนควรอยู่ประมาณไหนของเกร์วัดความร้อนครับ ลองขี่เซอร์เข็มอยู่ประมาณเกือบถึงขีดแดง วิ่งไปกลับประมาณ10กว่าโล ถือว่าปรกติหรือเปล่าครับ :-X ::)

ลมโชย...BANG NA

ส่วนมากจะขึ้นแค่ครึ่งครับ แต่ท่านลองขับแบบรถโล่งๆๆดูครับ ถ้าขับไปแบบถนนโล่งๆๆแล้วความร้อนก็ยังขึ้นไปเรื่อยๆๆแบบไม่ยอมลงหรืออยู่กคงที่ แสดงว่ามีปัญหาเรื่องความร้อนแล้วล่ะครับ

ปล.แต่ที่ท่านบอกเกือบขีดแดง ผมว่าท่านลองเช็คเรื่องหม้อน้ำ ใบพัดปั๊มน้ำ ว่าทำงานปรกติไหม ใบพักกร่อนหรือยัง ทางที่ดี เปลี่ยนชุดปั๊มน้ำทั้งใหม่ให้หมดก็น่าจะดีน่ะครับถ้ายังไม่เคยเปลี่ยน แล้วเอาหม้อน้ำไปล้างเลยก็ดีครับ แล้วดูสิว่าหายไหมถ้าไม่หายก็ดูที่ฝาว่าโกงไหม ค่อยๆๆไล่ไปทีล่ะจุดครับ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

paopiaw

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ เมษายน 12, 2013, 09:50:12 ก่อนเที่ยง
ส่วนมากจะขึ้นแค่ครึ่งครับ แต่ท่านลองขับแบบรถโล่งๆๆดูครับ ถ้าขับไปแบบถนนโล่งๆๆแล้วความร้อนก็ยังขึ้นไปเรื่อยๆๆแบบไม่ยอมลงหรืออยู่กคงที่ แสดงว่ามีปัญหาเรื่องความร้อนแล้วล่ะครับ

ปล.แต่ที่ท่านบอกเกือบขีดแดง ผมว่าท่านลองเช็คเรื่องหม้อน้ำ ใบพัดปั๊มน้ำ ว่าทำงานปรกติไหม ใบพักกร่อนหรือยัง ทางที่ดี เปลี่ยนชุดปั๊มน้ำทั้งใหม่ให้หมดก็น่าจะดีน่ะครับถ้ายังไม่เคยเปลี่ยน แล้วเอาหม้อน้ำไปล้างเลยก็ดีครับ แล้วดูสิว่าหายไหมถ้าไม่หายก็ดูที่ฝาว่าโกงไหม ค่อยๆๆไล่ไปทีล่ะจุดครับ
ผมก้อว่างั้นแหล่ะ จะตอบอยู่แล้วเชียว อิอิ
----- Club ใจง่าย ------  247

THANACHOT

เช็กใบพัดปั้มล้างหม้อน้ำ

manu16

เสื้อปลอกรึเปล่า ผ่าล้างหม้อน้ำยัง น้ำวนดีมั้ย ฝาโก่งป่ะ ดูกันไม่ยากนินา
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

aoaaued