Main Menu

ไว้อาลัย ลูกชาย

เริ่มโดย Kr150MaSaew, ธันวาคม 03, 2012, 09:07:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keeauto

2จังหวะนี่ปัญหาซัดแล้วติดนี่เป็นมานานกาเลแล้วล่ะมันต้องมาคอยเพิ่มทูทีเวลาซัดส่วนผมเอาเจ้าตัวประหยัดทูทuของทีแซดออกเลยจากการที่ซัดแล้วลูกแหวนพังจากที่เคยตั้งกระทู้ไว้ 
  ส่วนที่เคยใส่ท่อรีดเจ้าโนวาแล้วซัดเพราะแรงมันจะมาสูงสุดตอนรอบจัดอันนี้ก็ซัดไป2-3ทีแหวนดังกราวเช่นกัน  สุปแล้วไม่ว่าจะเดิมหรือแต่งถ้าซัดแล้วต้องใช้วิจารณญาณเพิ่มทูทีเอาเอง

aoaaued

นึกว่าคาวาจะเหนียวซะอีก! เห็นกิติศัพท์เรื่องลือว่าทนนักทนหนา?  ฮอนด้าหากไม่จัดหนักจริงๆไม่มีปัญหา

gomol

@@TaJung@@

ผมว่าน่าจะเกิดจากออโต้ลูบลงน้อยไป  ไม่เพียงพอกับความต้องการของเครื่อง
1.ปั๊มยังทำงานปกติดีป่าว
2.การปรับจูนได้ปรับเผื่อไว้หรือไม่

ถ้าติดบ่อย  ปัญหาน่าจะมาจากส่วนนี้นี่แหล่ะ

ผมเล่น TZ ผมยังไม่เคยเจอ  ที่เจอมีแต่ปั๊ม 2T รั่ว แรงดันน้ำมันเลยตก  มันเลยจ่ายให้เครื่องไม่พอใช้ เพราะดันมีฟองอากาศปนเข้าระบบด้วย YCLS ยังต่อใช้ปกติ...

สายคาวา ผมว่าระบบหล่อลื่นมันดีนะ เพราะเห็นสายส่งน้ำมันไปเลี้ยงลูกปืนข้อตรงๆเลย  ถ้าปั๊มเสียมันก็เลยไปมีปัญหากับลูกปืนปลายก้านนั่นล่ะ...ลองไล่ดูเด้อ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

BigChang

เทพฮอนด้ามาตอบแล้ว เรื่องนี้เคนจะไม่ขอเข้าไปเกี่ยวนะครับ เคนต้มน้ำฉีกซองไวไวรอ เพราะเคนไม่ทานมาม่า
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Franesae

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 11, 2013, 10:02:49 ก่อนเที่ยง
นึกว่าคาวาจะเหนียวซะอีก! เห็นกิติศัพท์เรื่องลือว่าทนนักทนหนา?  ฮอนด้าหากไม่จัดหนักจริงๆไม่มีปัญหา
ที่บอกว่าคาวาไม่เหนยว ก็เพราะว่า เสื้อมันตีปลอกมาแล้วครับ แล้วเป็นปลอกที่เหล็กไม่ดีด้วยมันก็เลยติด
ถ้า เดิม ๆ ของมัน ขนาด ออโต้ลูปขาด ยังไม่ติดเลยครับ ลุกปืนข้อเหวี่ยงจะไปก่อน
ท่านที่ลุกติดบ่อย ทนเก็บเงินซื้อเสื้อเดิม ๆ ไปเลยครับ ประกอบเสร็จ บิดให้สุดปลอกไปเลย
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

Kr150MaSaew

wave525

อ้างจาก: Franesae เมื่อ มกราคม 12, 2013, 02:25:02 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 11, 2013, 10:02:49 ก่อนเที่ยง
นึกว่าคาวาจะเหนียวซะอีก! เห็นกิติศัพท์เรื่องลือว่าทนนักทนหนา?  ฮอนด้าหากไม่จัดหนักจริงๆไม่มีปัญหา
ที่บอกว่าคาวาไม่เหนยว ก็เพราะว่า เสื้อมันตีปลอกมาแล้วครับ แล้วเป็นปลอกที่เหล็กไม่ดีด้วยมันก็เลยติด
ถ้า เดิม ๆ ของมัน ขนาด ออโต้ลูปขาด ยังไม่ติดเลยครับ ลุกปืนข้อเหวี่ยงจะไปก่อน
ท่านที่ลุกติดบ่อย ทนเก็บเงินซื้อเสื้อเดิม ๆ ไปเลยครับ ประกอบเสร็จ บิดให้สุดปลอกไปเลย

เห็นด้วยกับท่าน :(
*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***

Kr150MaSaew

โอ้...ต้องขอ อภัยที่ไม่เข้ามานานน่ะ..พอดีอยุ่ในช่วงเรียนทำงานไปด้วยเลยไม่แวะเข้ามาดู

ส่วนรถ วิ่งได้ ชิวๆแล้วครับ ...แต่ก้านดังไปบ้างแล้วเพราะอด ไม่ได้จริงๆที่ต้องซัดดดกันยาววววว

อิอิ