Main Menu

มีน้ำมันไหลออกจากคาร์บูแก้ไขยังไงครับ

เริ่มโดย GENIUS, มีนาคม 18, 2013, 03:14:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GENIUS

คาร์บู KR มีน้ำมันเบนซินไหลออกมาเวลาจอด

ต้องปิดก็อกน้ำมันตอนจอดตลอด

แต่ตอนขี่ก็ไม่รู้ว่าน้ำมันๆ จะไหลออกมาบ้างหรือเปล่านะครับ

เคยเอาไปให้ร้านล้างคาร์บูและแก้ไขให้ก็ใช้ได้เป็นปกติอยู่พักนึง

( จริงๆ รถ 2T ผมไม่ค่อยได้ขี่หรอกครับ จอดเป็นหลักซะมากกว่า )

แต่ตอนนี้เป็นอีกแล้ว คือจริงๆ อาการนี้มันก็จะเป็นบ้างไม่เป็นบ้างอ่ะครับ

แต่อยากแก้ไขให้มันเป็นปกติไปเลยจะต้องทำยังไงครับ

เห็นที่ร้านบอกมันเป็นเพราะลูกลอยอะไรของมัน(คาร์บู)นี่แหล่ะครับ

ปล. ไม่ใช่คันในรูปด้านซ้ายมือนะครับ

The Mach Team

ผมเดาว่าอาจจะเป็นที่ลูกลอยค้างครับ อาจจะมีอะไรไปติดที่เข็มเปิด-ปิดน้ำมันครับ ทำให้เข็มปิดไม่สนิทน้ำมะนก็เลยค่อยๆไหลจนเต็มถ้วยแล้วไหลออกทางตูดถ้วย รูน้ำมันล้น

ปล.เดาทั้งสิ้น  ;)
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

eakkachai

ลองล้างดูอีกรอบคับ...ของผมถ้าไหลที่ไร ถอดออกมาเศษสนิมอยู่ก้นถ้วยบานเลย

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

paopiaw

น่าเบื่อจริงๆครับ ทั้งหยอด ทั้งเหยิ้มม ผมทำอาการนี้กะ คอสโม่ ทั้งนานครับ ทั้งล้าง ทั้งเปลี่ยนชุดซ่อม เปลี่ยนกรองเบนซิล ก้อไม่หาย จนเบื่อที่จะทำ เอาไปเอามา หายไปเองครับบ ผมละงงจริงๆ  ^^
----- Club ใจง่าย ------  247