Main Menu

ผู้ไม่เคยใช้เกียร์โยง

เริ่มโดย concordlnw999, เมษายน 07, 2013, 05:05:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

concordlnw999

อยากทราบถึงปัญหาต่างๆของเกียร์โยงครับที่อยากจะถามนะครับ
เกียร์โยง มีสปริงขาเหยีบเบรคไหมครับ ถ้าเบรคล็อก(ขาเบรคค้าง)จะมีปริงดันกลับไหมครับ(ไม่ไช่ดิสหลังนะ)
แล้วเบรคจะคืนแบบเบรคเดิมไหมครับ เช่น ธรรมดาเบรคเดิมจะมีสปริงช่วยดันคันเบรคใให้กลับมาที่เดิม แต่เกียร์โยงไม่มีสปริงดันคันเบรค เวลาเบรคมันจะจมไหม จะมีแรงดีดกลับไหมครับ
ขอบคุณครับ >:(
ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

pu a.t.e.44

แรงดีดกลับก็มาจากสปริงที่อยู่ในดรัมเบรคอ่ะครับ

khomkhon

อาคม นาคสง่า 
0897377074,0874697157 dtac

9100330051 ออมทรัพย์กรุงไทย สตูล

กาฝาก

ผมก็ไม่เคยใช้ครับ พอดีเลยสงสัยอยู่เหมือนกัน

ใส่แล้วเกียร์มันจะกลับด้านกันไหม?

เช่น

งัด 1 ตบ 2 ตบ 3 -4-5 -6

jimny

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ เมษายน 07, 2013, 11:12:48 หลังเที่ยง
ผมก็ไม่เคยใช้ครับ พอดีเลยสงสัยอยู่เหมือนกัน

ใส่แล้วเกียร์มันจะกลับด้านกันไหม?

เช่น

ใช่ครับกลับตามนั้น

D2D

อ้างจาก: jimny เมื่อ เมษายน 08, 2013, 10:49:30 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ เมษายน 07, 2013, 11:12:48 หลังเที่ยง

เช่น

ใช่ครับกลับตามนั้น

มันอยู่ที่เราว่าจะติดตั้งแบบไหน  ให้สับแบบเดิมก็ได้  หรือว่าสับกลับก็ได้ครับ

ถ้าเข้าใจหลักการทำงานของมัน...
ชื่อสุริยันต์ ตุลาชม (085-7117443)

ธนาคารกสิกรไทย เลขที่ บ/ช 4482133482

ที่อยู่ 165 ม.4  ต.ศรีถ้อย อ.แม่ใจ จ.พะเยา 56130

ืNATTAVOUD

ของผม เข้าเกียร์เหมือนเดิมครับ ตบ 1 งัด 2,3,4,5,6  ส่วนเรื่องเบรคของผมดิสหลัง เหยียบแล้วคืนปรกติครับ (แต่ยังหาที่เกี่ยวสปริงไฟบรคไม่ได้ครับ) ปัญหาก็คือต้องตรวจเช็คชิ้นส่วนที่สามารถขันออกมาได้เช่น ตัวพักเท้า ,ตัวเหยียบเบรคและเกียร์ หมั่นดูบ่อยๆครับไม่งั้นขับเพลินหล่นหายครับ555

G-Gamez ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: ืNATTAVOUD เมื่อ เมษายน 08, 2013, 11:11:48 ก่อนเที่ยง
ของผม เข้าเกียร์เหมือนเดิมครับ ตบ 1 งัด 2,3,4,5,6  ส่วนเรื่องเบรคของผมดิสหลัง เหยียบแล้วคืนปรกติครับ (แต่ยังหาที่เกี่ยวสปริงไฟบรคไม่ได้ครับ) ปัญหาก็คือต้องตรวจเช็คชิ้นส่วนที่สามารถขันออกมาได้เช่น ตัวพักเท้า ,ตัวเหยียบเบรคและเกียร์ หมั่นดูบ่อยๆครับไม่งั้นขับเพลินหล่นหายครับ555

+1 ตามนั้น ผมใส่ก็เข้าเกียร์แบบเดิม

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

อ้างจาก: pu a.t.e.44 เมื่อ เมษายน 07, 2013, 05:15:53 หลังเที่ยง
แรงดีดกลับก็มาจากสปริงที่อยู่ในดรัมเบรคอ่ะครับ
แบบนั้นแรงดึงกลับของสปริงก็น้อยใช่ไหมครับ
(รถเดิมๆจะมีสปริงคันเบรคช่วย ถ้าไม่มีสปริงคันเบรคจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ

NovaScraper

อ้างจาก: concordlnw999 เมื่อ เมษายน 07, 2013, 05:05:00 หลังเที่ยง
อยากทราบถึงปัญหาต่างๆของเกียร์โยงครับที่อยากจะถามนะครับ
เกียร์โยง มีสปริงขาเหยีบเบรคไหมครับ ถ้าเบรคล็อก(ขาเบรคค้าง)จะมีปริงดันกลับไหมครับ(ไม่ไช่ดิสหลังนะ)
แล้วเบรคจะคืนแบบเบรคเดิมไหมครับ เช่น ธรรมดาเบรคเดิมจะมีสปริงช่วยดันคันเบรคใให้กลับมาที่เดิม แต่เกียร์โยงไม่มีสปริงดันคันเบรค เวลาเบรคมันจะจมไหม จะมีแรงดีดกลับไหมครับ
ขอบคุณครับ >:(

ในลายเซ็นผมใส่ สปริงเพิ่มเข้าไปนะคับ ให้มันดีดกลับ (ดีดแรงด้วย)

NovaScraper

beersakon

ผมใช้ยางในรถมาตัดเป็นเส้นๆเอามามัดตรงคันเหยียบเบรค...อะจึ๊ก.อะจึ๊ก

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ขอบคุณจริงๆครับ