Main Menu

ช่วยเหลือหน่อยครับ

เริ่มโดย asaki, ธันวาคม 30, 2012, 11:11:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

asaki

ขอข้อมูลการ ดูแล เครื่องยนต์กับการซ่อมบำรุง ร่วมถึงการทำความสะอาดหัวฉีดน้ำมันหน่อยครับ  ผมไม่ค่อยรู้เท่าไรครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

lettuce

อ้างจาก: asaki เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 11:11:16 หลังเที่ยง
ขอข้อมูลการ ดูแล เครื่องยนต์กับการซ่อมบำรุง ร่วมถึงการทำความสะอาดหัวฉีดน้ำมันหน่อยครับ  ผมไม่ค่อยรู้เท่าไรครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คงยาก ยิ่ง เป็นหัวฉีด มันห่างไกลมากเลยกับ  2stroke
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

Fastfirefly

ผ่านมา พอรู้ + เคยได้ยินจากคนรอบตัวที่ใช้นะครับ แต่ไม่ชัวร์ ... ส่วนใหญ๋ก้อดูแลเรื่องความสะอาด อย่าให้สกปรกเข้าไปอุด หัวฉีดจะตัน เพราะมีผลต่ออัตราเร่ง  ส่วนเรื่องอื่นๆผมว่าถ้าง่ายสุด อย่างแรก ก็อ่านคู่มือที่มากับมอเตอไซด์ให้ละเอียดครับ เพราะการดูแลรักษาเบื้องต้นอยู่ในนั้น  เรื่องพวกการทำงานหัวฉีด ก็ลองไปดูในเว็บนี้ก้อได้ครับ 3m.com/th/bikecare เอาไว้เป็นข้อมูลพื้นฐานรถคุณ

@@TaJung@@

อ้างจาก: asaki เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 11:11:16 หลังเที่ยง
ดูจากคู่มือติดรถเลยครับ....เขามีบอกไว้หมดแล้ว  สำหรับรถหัวฉีดที่ถอยมาใหม่ๆจากศูนย์
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...