Main Menu

สอบถามครับ รบกวนด้วยครับ

เริ่มโดย asaki, ธันวาคม 08, 2012, 12:12:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

asaki

ตอนนี้รถมีเสียงเครื่องยนต์ดัง แล้วก็เร่งเครื่องแล้วไม่ค่อยไปเหมือนตอนแรก ทำยังไงดีครับ

สองzx korat

อ้างจาก: asaki เมื่อ ธันวาคม 08, 2012, 12:12:41 ก่อนเที่ยง
ตอนนี้รถมีเสียงเครื่องยนต์ดัง แล้วก็เร่งเครื่องแล้วไม่ค่อยไปเหมือนตอนแรก ทำยังไงดีครับ
ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน แร้วไปทำไรมาคับ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

asaki

Mio 125i  ครับ ก็ขับปกติอ่าครับ แต่อยู่ดีๆ มันก็เป็นน่ะครับ งงเหมือนกัน

Witt-RRw

ออกรถมานานหรือยังครับ

เปลี่ยนน้ำมันเครื่องครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ครับ

ใส้กรองอากาศเคยเปลี่ยนหรือยังครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

manu16

แค่บอกว่าเสียงดังนี่ สงสัยน่ำมันเครื่องแห้งแล้วมั้งฮะ

สังเกตุดูตอนบิดคันเร่งถ้ามีควันขาว/ดำ ออกมาล่ะก็ ฟิตเครื่องไหม่ได้เยย

กำเงินไว้2-3พัน
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

ASENAL

Mio 125i

รถไม่น่าเกิน 1 ปี นะ

ถ้าไม่ใช้ ส่งเอกสาร..วินมอไซ

ไม่น่าพังนะ..ลองเปลี่ยนถ่าย นมค.+เฟืองท้ายดูก่อน

asaki

อ่าขอบคุณทุกคนมากครับ ไปแก้มาล่ะ สรุปมันมีปัญหาจากการผลิตน่ะครับ เห็นบอกเกี่ยวกับหัวฉีดมีปัญหาไม่กล่องสักอย่างน่ะครับ เขาก็เคลมให้อยู่ โชคดีไป 

ASENAL

อ้างจาก: asaki เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 11:10:01 หลังเที่ยง
อ่าขอบคุณทุกคนมากครับ ไปแก้มาล่ะ สรุปมันมีปัญหาจากการผลิตน่ะครับ เห็นบอกเกี่ยวกับหัวฉีดมีปัญหาไม่กล่องสักอย่างน่ะครับ เขาก็เคลมให้อยู่ โชคดีไป  
เหมือน Mio 115 รุ่น 2 ไฟหน้ากลมเลย

เครื่องรัวเหมือนเรือหางยาว ออกตัวไม่ดีดับ

แต่วิ่งได้ 130 สบาย แต่ขับช้าไม่มีแรง

พอเอาเข้า 0 ใหญ่ ที่ บางนา กม. 23

กลับมาเบาสนิท.ต้นมีแรงดี..แต่ปลายได้แค่ 115 เอง

กรรม... ได้อย่างเสียอย่าง

Mtz

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ ธันวาคม 19, 2012, 02:43:19 หลังเที่ยง
Mio 125i

รถไม่น่าเกิน 1 ปี นะ

ถ้าไม่ใช้ ส่งเอกสาร..วินมอไซ

ไม่น่าพังนะ..ลองเปลี่ยนถ่าย นมค.+เฟืองท้ายดูก่อน

อย่าว่าาไปนาพี่เก่ง เจอคนแถว8ริ้ว รถปีเดียว เน่าซาก กากเลย เพราะพวกเล่นขี่แบบว่า ออกจากศูนย์ น้ำมันคงน้ำมันเครืองไม่เคยเปลี่ยน ขี่อย่าางเดียว อาศัยคิดว่าขี่แค่แถวบ้านวันนึงไม่เกิน20กิโล(แต่มันลืมคิดว่าบางวันมันก็ขี่ไกลกว่านั้น)  น้ำมันเครื่องแห้ง รถพังเลย

JO WANGPONG

Fastfirefly

ตอนแรก กะแนะนำเรื่องการดูแลพื้นฐานเหมือนกันครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามระยะ ไส้กรองเช็คบ้างไหม สกปรกแค่ไหน หัวฉีดทำความสะอาดบ้างหรือเปล่า อาจอุดตันได้ก้อเป็นได้ครับ อ่านเจอบ่อยๆพวกข้อมูลดูแลเบื้องต้นบ่อยๆ อย่างเว็บนี้ 3m.com/th/bikecare   ก้อแนะนำล้างทุก 10,000 กิโลเมตรอะครับ   หัวฉีดจะได้สะอาดอยู่เสมอ
ผมเองก็ยังไม่เคยล้างเหมือนกันนะ รอผู้รู้ เผื่อมีใครเคยล้างหัวฉีดมอเตอร์ไซค์
;D