Main Menu

เซอท่านใดไปก่อเหตุ - -"

เริ่มโดย Sakuramoshi, กุมภาพันธ์ 17, 2013, 08:56:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Sakuramoshi

ผมไปเจอข้อความนี้จากเว็บนินจา

"มีรถประสบอุบัติเหตุที่พระประแดงฮายา2คันzx14001คันฮายา1คันกระโหลกหน้าผากยุบเนื่องจากเป็นทางสามแยกกลุ่มBBมาทางตรงมีมอไซค์เซอปิโปขับตัดหน้าฮายาเบรคกระทันหันเลยล้มแล้วหัวไปกระแทรกอะไรไม่ทราบผมถามคนที่มาด้วยเขาบอกมองไม่ทัน
ผมกำลังยืนซื้อยำพอดีไม่ได้เอาโทรศัพท์มาด้วยเลยไม่ได้ถ่ายรูปเอามาลง
แต่เท่าที่ผมยืนดูอาการพี่เค้าอาการหนักมากเลยชีพจรเต้นช้าลงเรื่อยๆ
ขนาดอุปกรครบหมวกกันน๊อคแตกผ่าครึ่งเลยครับผมยืนมือสั่นขาสั่นเลยน่ากลัวมาก"

โดย tumrang(ตั้มแรง)

eakkachai

เข้าไปดูไม่ได้คับ ต้องเป็นสมาชิก

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

black850

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ กุมภาพันธ์ 17, 2013, 09:26:10 หลังเที่ยง
เข้าไปดูไม่ได้คับ ต้องเป็นสมาชิก

จขกท. เขายืนยันที่มาครับท่าน เอก
เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

kapooklookzaa

น่าสงสารมากๆเลยครับ รถใหญ่แถมคันนึงก็หลายตังค์อยู่ หายไวไวนะครับพี่ที่ประสบอุบัติเหตุ

ว่าแต่ที่เกิดเหตุ เป็นย่านชุมชน ในเมือง หรือเส้นเลี่ยงเมืองครับ ควรจะขับช้าๆนะผมว่า หรือถ้าให้ดี เอาตามที่กฎหมายกำหนดไว้ก็จะดีต่อตัวเราเองและผู้ร่วมถนน

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

กาฝาก

ไม่รู้ว่าเป็นขาเข้า หรือขาออกน่ะครับ แต่ถ้าขาออก ถนนมันจะถูกบีบแคบไม่น่าจะขี่เร็วได้

ผมเดาว่าเป็นขาเข้าจากป้อม ฯ มาทางกิโล 9 มากกว่า เพราะตรงนั้นถนนมันกว้างอยู่

แต่ถึงขนาดหมวกแตกนี่ .... น่ากัวจิง ๆ ครับ

เอาใจช่วยให้ปลอดภัยละกันครับ

aoaaued

การจราจรบนถนน ฝีมือ20ดวง80 หากดวงไม่ดีฝีมือเทพก็พลาด  บนท้องถนนต้องไม่ประมาทเป็นดีที่สุด

Sakuramoshi

ที่ผมตกใจคือ Shoei ผ่าครึ่งเลย - -" ผมหลอนเลยครับจากที่ได้อ่านมา 

@@TaJung@@

หมวกกระจายได้  รถก็ต้องวิ่งมาเร็วพอสมควรล่ะ....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

nuttakit

เอาจัยช่วยขอให้ปลอดภัย หายไวไวครับ

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

auttayoot

บ๊ะ ตอนแรก อ่านผ่านๆ นึกว่า  ฮายา  คือ  ฮายาเตะ   :-[  พออ่านดีๆ เริ่มไปใช่และ ฮายาเตะบ้าไร ขี่ล้ม หมวกแหกขนาดนั้น  :-X :-X :-X

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

สองzx korat

ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

JO WANGPONG

Sakuramoshi

ผมได้ข่าวมาว่าพี่ท่านนั้นเสียแล้วครับ - -" 

กาฝาก

rip  สู่สุขคติครับ

ต้องจบชีวิตลงเพราะความมักง่ายของคนอื่น พูดตรง ๆ ผมว่ามันไม่ค่อยแฟร์เลย

ยังไง ๆ พวกเรา ที่ยังมีชีวิตอยู่ ก็ขับกับเบา ๆ หน่อยละกันครับ เพราะแต่ละคน มีคนข้างหลังกันเกือบหมดแล้ว

นอกจากเราต้องรับผิดชอบชีวิตตัวเอง เราก็ต้องรับผิดชอบชีวิตคนอื่นด้วยนะครับ

//ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

eakkachai

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยคับ..

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

KenJi