Main Menu

โนวาแต่งไม่มากอยากใส่ท่อลอดตลาดครับผม(แนะนำที)

เริ่มโดย teerapon2538, พฤศจิกายน 05, 2012, 07:31:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

teerapon2538

พี่ครับ ผมขอถามอะไรหน่อยครับ รถผมโนวา เอส อยากใส่ท่อแต่งลอดใต้ท้อง(ท่อตลาด)ครับ จะถามว่าใส่ไปแล้วจะวิ่งดีกว่าเดิมไหม คือในความคิดผม ผมเคยใส่ท่อข้าง(ท่อตลาดเช่นเคย) วิ่งไม่ดีช่วงรอบเครื่องต้น-กลางครับ วิ่งไม่ได้เรื่องเลย แต่ท่อลอดที่ผมคิด คือท่อมันสั้นกว่าท่อข้างครับ รอบมันน่าจะมาไวกว่า คิดผิดถูกหรือเปล่าครับ แต่ผมจะใส่ท่อตลาดน่ะครับ (ช่วยบอกหน่อยน่ะครับ)
เดิมๆ ทน บิดมัน ตำรวจ บ่ จับ

chokmotor

ท่อสูตร สั่งร้านตีป่าวครับ  เเรงดีกว่าท่อเดิมเเน่ๆครับ เเต่ข้อเสียกินเเหวนครับ   ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ รอผู้รู้หละกันครับ
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

ma-deaw

ใส่เพื่ออะไรคับ  ถ้ารถโนวา เทน่า สไมล์ เซล่า   แต่งไม่ถึงใส่ยังไงก็ วอด คับ รอบตก เทน่า โนวา ต่ำกว่าลูก วีอาร์ ไม่อยากให้ใส่คับเสียด้ายเงินซื้อท่อมาใส่คับเก็บเงินไว้ดีกว่าคับ ต่ำกว่าลูกวีใส่ขึ้นอยากคับ ลูกแด็ชใส่ไลน้ำมันได้ก็รอบตกปลายเกีร์ยคับ  110 c.c ท่อข้าง วิ่งที่สุดคับ   นอกจากทำเต็มจริงๆคับ ถึงใส่ท่อลอดแล้วรอบไม่ตกคับ 
ถ้าอยากลองก็ได้คับ เบิลกว่ารอบจะมาวิ่ง เกีร์ย 1-2 อาจจะได้ 3-4-5  คลานเป็นเต่าเลยคับ   
เครดิต เสี่ยอาร์ม ครับผม ก็อปเขามา ขี้เกียจพิมพ์ ครับ555+

อ้างจาก: ma-deaw เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2012, 08:25:36 หลังเที่ยง
ใส่เพื่ออะไรคับ  ถ้ารถโนวา เทน่า สไมล์ เซล่า   แต่งไม่ถึงใส่ยังไงก็ วอด คับ รอบตก เทน่า โนวา ต่ำกว่าลูก วีอาร์ ไม่อยากให้ใส่คับเสียด้ายเงินซื้อท่อมาใส่คับเก็บเงินไว้ดีกว่าคับ ต่ำกว่าลูกวีใส่ขึ้นอยากคับ ลูกแด็ชใส่ไลน้ำมันได้ก็รอบตกปลายเกีร์ยคับ  110 c.c ท่อข้าง วิ่งที่สุดคับ   นอกจากทำเต็มจริงๆคับ ถึงใส่ท่อลอดแล้วรอบไม่ตกคับ 
ถ้าอยากลองก็ได้คับ เบิลกว่ารอบจะมาวิ่ง เกีร์ย 1-2 อาจจะได้ 3-4-5  คลานเป็นเต่าเลยคับ   
เครดิต เสี่ยอาร์ม ครับผม ก็อปเขามา ขี้เกียจพิมพ์ ครับ555+
ขอบคุณครับ คุ้นๆ....อ่อ ของคุณอาร์มนี้เอง :-[

poi4

ลองหาร้านตีท่อม้วนเก่งตีใส่ซักใบซิไม่เหมือนใครเสียงไม่ค่อยดังแถมสวยด้วย สมัยก่อนฮิตมากขอบอก

ae 115

รถ 4 เกียร์ใส่ไม่วิ่งครับเมื่อก่อนสมายรถผมเคยใส่ท่อแดงของเทน่าของเพื่อน 1  2 พอ 3 4 วิ่งไม่ออกเลย ขนาดเพิ่มสเตอร์ 40 พอเปลี่ยนเป็นท่อข้างแล้ววิ่งต่างกันเลยใส่สเตอร์ 36 อีกแต่รถผมทำเสื้อลูกแดชคาร์บูบีชหลังๆมานี่ใส่ยกชุดครัท เกียร์ ข้อเหวี่ยงเทน่าก้านบีช กล่องแดชผ่าใส่ท่อลอดท้องยังไงก็ได้แค่ 150 แต่ใส่ท่อแดงข้างเข็มเลย 160 มาจนติดล่างเรือนไมล์เลย

Yoredeye

ไส่ท่อเดิม ผ่าดีกว่าครับ ท่อลอดถ้าไม่ใช่150 cc อย่าใส่เลยครับ 150 ไส่ยังต้องเล่นคันเร่งเรียกรอบตลอดเลย แต่พวกท่อลอดปลายมัน แจวจ้ำจึ้ก น้ำนิ่งไหลลึกครับ :-\
ท่อเดิมผ่า ไล่เสียงเพราะๆ อัดใยแก้วพอประมาณให้ทุ้มๆ คาร์บูเคกลมสักลูก เปลือยกรอง ฟ๊อดๆๆๆ สับยกตู้มต้าม สเตอร์15-40 สับยกทุกเกียร์ แต่ลากยาวระวังลูกโผล่ออกมายิ้ม เวร :P

นาย วงศธร ไตรศัพท์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาเสนา พระนครศรีอยุธยา 175-2-84318-6
089-484-2322

JMF

จ๊อด ครับ เฟคบุ๊ค :เทวดา เล็บดำ
ผมไม่ได้เป็นช่างครับแค่ชอบทำความรู้มีไม่มากถ้าตอบได้ผมตอบครับ
ผ่ากล่องไม่ใช่เรื่องยาก คุณเองก็ทำได้
คลิก -->http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=72618.0

ขอบคุณครับ อ่านแล้วเลิกคิดที่จะใส่เลย ท่อเดิมดีกว่า ตำรวจไม่จับด้วย ฮ่าๆ  ???

นนท์ มโนรมย์

เดิมๆ ทน บิดมัน ตำรวจบ่จับ. ........อย่าไปใส่เลยท่อแค่ง ท่อรีดน่ะ ท่อเดิมผ่าโล่ง ไล่เสียงดีๆ จะดีกว่า
  รถมันเล็ก โนวา.s แค่ 105 cc ไม่ใช่หรือคับ 130 ก็วิ่งดีแล้ว ไมร์ของมัน140ใช่ไหหม ถ้าจำไม่ผิดนะ
  ของผม120 cc ในลายเซ็นแครื่องเดิม สเตอร14/34 ท่อผ่าโล่ง ปลายเทน่า เครื่องฟิต ต้นกระจาย ไปตายที่ 150 แค่
   ไม่ทำเครื่อง ขัดลื่นนิดหน่อย  นี้ก็ภูมิใจแล้ว. .......เดิมๆ ทน บิดมัน ตำรวจบ่จับ  :o

แค่นี้ ก็ พอ    .. นนท์ มโนรมย์   0821621735
200 หมู่ 3 วัดกลาง ต.คุ้งสำเภา อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท 17110

นนท์ มโนรมย์