Main Menu

รูต่างๆที่ตัวคาร์บูdash

เริ่มโดย somlak, มกราคม 30, 2013, 12:23:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

somlak

ผมล้างรถเลยเอากาบออกดู คาร์บูdashมันจะมีรูที่เสียบสายจากถังน้ำมัน2สายเสียบกับคาร์บูฝั่งละสาย ถ้าสับกันมันจะเป็นไรไหมครับ
ฝั่งที่ปรับรอบมันจะมีช่องยื่นออกมาจากคาร์บูแต่ไม่มีอะไรมาเสียบเลย มันคือช่องอะไรครับ คือพอจะบอกผมได้ไหมครับผมไม่รู้จริงๆ
อยากรู้ว่าทั้งฝั่งที่มีตัวปรับกับอีกฝั่งมันมีกี่ช่อง แต่ละช่องมันต่อกับอะไรและช่องไหนปล่อยว่างไว้ เทียบกับlsมันเหมือนกันหมดไหม ผมซื้อlsมา มันจะต่างกันบางรูจะตันครับ

kapooklookzaa

สลับกันไม่ได้นะครับ สายนึงทำหน้าดูดอากาศให้เวคคั่มเปิด อีกสายนึงเป็นสายน้ำมันลงคาร์บูฯ ส่วนรูที่เป็นท่อเนื้อมิเนียมเป็นรูระบายไอระเหยของน้ำมันเบนซินให้หาสายยางที่เสียบแล้วแน่นพอดีมาใส่แล้วให้ปลายสายลงใต้ท้องรถอย่าให้สายพับเด็ดขาด ไม่ใส่เวลาล้างรถน้ำจะเข้าได้ครับต้องเสียเวลาถอดออกมาล้างอีก
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน