Main Menu

ไมล์ เซอร์ปิโก้ มีปัญหาครับรบกวนด้วยครับ...

เริ่มโดย oh kamala, มีนาคม 08, 2013, 09:46:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oh kamala

๑.ไมล์เซอร์...ไม่ขึ้น...สายไมล์ไม่ขาด  เฟืองใมล์เปลี่ยนใหม่แล้ว  แต่ก็ยังไม่ขึ้นอีก เป็นเพราะอะไรครับ  แก้ยังงัย

๒.วัดความร้อนก็ไม่ขึ้น มีวิธีเช็คหรือแก้ไขยังงัยบ้างครับ

เซอร์ตัวนี้แปลงใส่ระบบไฟแบบไม่มีกล่องอะครับ...มั่วไปหมดเลย...จะไล่ระบบไฟไหวมั๊ยเนี่ย...   :P

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำชี้แนะครับ... 

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตัวไมล์  ไม่ดี อ่ะดิ ครับ เหลืออยู่อย่างเดียว  ที่เป็นไปได้....ลองเอา สว่าน หมุนทดสอบ ดู เข็มขึ้นไม๊

วัดความร้อน รุ่น ไม่มีกล่อง เป็น ปลั๊กเดียว ...  ต้องดูว่าเซนเซอร์ที่คุณ ยำ มาใช้  มี 2 หัว หรือว่า หัวเดียวเสียบแบบไม่มีกราวด์ครับ

หาก เรื่อง สายไฟ จบ ไม่มีปัญหา   ก็ต้องเป็น ที่ เซนเซอร์วัดความร้อน 

สายไฟ ความจริง ยำข้ามได้เกือบ ทุกรุ่น นะ  แปลง เอา นิดหน่อย เท่านั้น 

บางที ไม่ต้องเปลี่ยนชุดจานไฟ  มัน ก็ ไป ของมันได้  ... แต่ขับ กระด้าง ไม่ค่อย สมู้ทหน่อย แค่นั้น

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

oh kamala

ตอนผมซื้อรถมาเขาก็แปลงไฟมาแล้วครับ...

ไมล์มีสองตัวติดรถมากะได้แถมมา...ใส่และลองวิ่งดูทั้งสองตัวแล้ว..ไมล์ก็ไม่กระดิกเลย...ขึ้นแต่วัดรอบ...ยังงี้ต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวใช่มั๊ยครับ

ส่วนวัดความร้อนต้องได้รื้อซะละเย็นนี้

ขอบคุณครับผม...   :D

Hunterzero

สายไม่ขาด เปลี่ยนเฟืองแล้ว ขอถามว่าตอนวิ่ง สายไมล์มันหมุนไหมละครับ ถอดออกจากเรือนไมล์ให้เห็นแค่สายที่เสียบ
เข้าไปแล้วลองวิ่งดู

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

กระปุกไมล์ตัวล่าง มีเฟือง 2 ตัว เล็กกับใหญ่  ถ้า 2 ตัวนี้ทำงานปกติ เสียบสายไมล์แล้วหมุนล้อดู  ปลายสายที่จะเข้าไมล์หมุนปกติ  ส่วนที่ก็จบ  ไปไล่ที่ตัวไมล์ต่อ

วัดความร้อน  รถท่านใส่แบตไหม  ถ้าใส่ ที่ตูดไมล์มีสาย 3 เส้น +(จากกุญแจ) - และ  เซ็นเซอร์ ไฟมา กราวด์มี  เอาสายที่เสียบเซ็นเซอร์หม้อน้ำจี้ลงกราวด์เลยเข็มที่ไมล์ต้องดีดขึ้นถ้าไม่ขึ้น ไมล์เน่า...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

oh kamala

เฟืองไมล์ประกอบดูแล้วและลองหมุนดูแล้วสายหมุนปกติดีครับ...ตรงที่เสียบสายก็ไม่หลวม...เฟืองข้างในตัวไมล์ก็หมุนปกติแต่เข็มไม่ขึ้น...มันจะเป็นที่ล้อแม่เหล็กมั๊ยครับ...

ส่วนความร้อนเดี๋ยวเลิกงานต้องไปเซ็คดูหน่อยแล้วครับ...

ขอบคุณครับสำหรับคำชี้แนะ...   :D

@@TaJung@@

งั้นไล่ที่ตัวไมล์แล้วล่ะ  ท่าทางส่วนแม่เหล็กที่เข็มไมล์ติดตายไปแล้วมั๊ง...ลองดู  ไม่ก็หาของใหม่ใส่ง่ายกว่า...เว๊บมีขายอยะแยะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

oh kamala

อยากได้ของใหม่มากครับแต่ติดที่งบประมาณสิ้นเดือนก็เหมือนสิ้นจัย...   :-X