Main Menu

มีใครรู้จักร้านที่รับทำครื่องรถมอไซด็2จังหวะที่ปทุมธานีแถวคลองสามมั่งคับ

เริ่มโดย nark125, ตุลาคม 16, 2014, 10:11:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nark125

ตามหัวข้อนะคับพอดี่พึ่งย้ายมาอยู่ใหม่ๆนะคับเลยกะจะเอารถมาทำใหม่ซะเลยอ่าคับมีใครรู้จักร้านดีๆก็แนะนำหน่อยนะคับ

keeauto

พูดยากครับผมอยู่ลำลูกกาคลอง2จะมีร้านยอดนิยมคือร้านตี๋ตรงเสมาฟ้าครามคนเข้าซ่อมมากสุดในจังหวัดแล้วล่ะแต่โดยส่วนตัวผมที่เคยทำเล็กน้อยถือว่าแพง อีกร้านอยู่ในซอยทหารบกเข้าทางเปียร์นนท์ค่าแรงถูกงานใช้ได้เป็นร้านแบบชาวบ้านการแข่งขันร้านซ่อมในซอยเปียนนท์สูงมีหลายร้านมาก  ยังไงพีเอมมาถามทางแบบละเอียดได้ผมไม่มีส่วนได้เสียเพราะเดี๋ยวนี้ผมจะซ่อมเองซะมาก

nark125

คับขอบคุนมากคับผมแค่ถามร่วงหน้าไว้นะคับปืใหม่ผมถึงจะเอารถลงมาอ่าคับถ้าแบบซ่อมเองผมก็พอทำได้แต่บ้านผมกะที่ทำงานไกลกันผมเลยมาพักทีทำงานอ่าคับพอดีผมทำงานทีวัดพระธรรมกายถ้าซ่อมเองผมกลัวจะรบกวนพระอะคับแล้วรถผมมาถึงผมจะpmไปถามทางนะคบ

nonamedog

คลอง1 งัยครับ เยื้องฟิวเจอร์ ร้านหนึ่ง รังสิต เข้าซอยไป500เมตร ก็เจอรถเคอาร์ เซอร์จอด ทางซ้ายมือ  ถามวินมอเตอร์ไซต์รับจ้างแถวนั้นดูก็ได้

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

keeauto

ตามท่านข้างบนว่าก็ดีแต่ผมผ่านไปแต่ละทีหยั่งกะพิททีมแข่งคาวาตอนหลังๆเห็นแต่ksrไปทำกันและเจ้าของกระทู้ไม่ได้บอกรุ่นรถมายังไงก็ตามงบแล้วกัน