Main Menu

รบกวนช่วยแก้ปัญหา VR ผมหน่อยครับ

เริ่มโดย partyjame, กุมภาพันธ์ 13, 2014, 04:33:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

partyjame

คือมันมีน้ำไกลออกมาจากเสาฝาสูบ ตอนแรกก็คิดว่าเป้นที่โอลิงฝา พอเปลี่ยนโอลิง จัดให้ดีๆ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม แล้วเป็นเสาเดียวด้วย คือผมหมดทางแก้ไขแล้วครับ ใครพอจะมีวิธีแก้ไข อะไรอีกฃ่วงบอกผมหน่อยครับ

JO

หลักตัวนี้มันถอดหรือป่าวครับไขยังไงก็ไม่แน่น หรืออีกอย่างมันยาวเกิน ยันกับน๊อตเบอร์12 ก่อนที่จะแน่น

yooth mtx

1. ตรวจสอบก่อนว่าหลักถอนหรือไม่  เพราะถ้าหลักถอน ก็จะทำให้หัวหลักค้ำกับน๊อตหัวปิด จึงทำให้ขันไม่แน่นน้ำจึงซึม
      2. เปลี่ยนแหวนทองแดงใหม่ (แหวนทองแดงมันทำหน้าที่เป็นซีล) เพราะการ ถอด-ใส่ หลายๆครั้ง จะทำให้แหวนทองแดงเป็นรอย หน้าสัมผัสไม่เรียบครับ
      3. ตรวจสอบหน้าสัมผัส ที่ฝาสูบ ตรงส่วนที่สัมผัสกับแหวนทองแดง ตามข้อ 2 ว่าเรียบดีไหม เพราะถ้าเป็นรอย  ต่อให้เปลี่ยนแหวนทองใหม่ๆ ก็ซึมครับ
      4. ตรวจสอบหน้าสัมผัสของ น๊อตห้วหมวกว่าเรียบไหม  แต่ไม่น่าเป็นเพราะมันแข็งกว่า แหวนทองแดง และฝาสูบ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

partyjame

อ้างจาก: JO เมื่อ กุมภาพันธ์ 13, 2014, 08:18:41 หลังเที่ยง
หลักตัวนี้มันถอดหรือป่าวครับไขยังไงก็ไม่แน่น หรืออีกอย่างมันยาวเกิน ยันกับน๊อตเบอร์12 ก่อนที่จะแน่น
หลักถอดหรือป่าวผมก็ไม่รู็เหมือนกันอะครับ แต่รู็วึกว่าใขยังไงก็ไม่ตึงมือสักสีและเวลาขันออกขันง่ายมาก

partyjame

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:02:01 หลังเที่ยง
      1. ตรวจสอบก่อนว่าหลักถอนหรือไม่  เพราะถ้าหลักถอน ก็จะทำให้หัวหลักค้ำกับน๊อตหัวปิด จึงทำให้ขันไม่แน่นน้ำจึงซึม
      2. เปลี่ยนแหวนทองแดงใหม่ (แหวนทองแดงมันทำหน้าที่เป็นซีล) เพราะการ ถอด-ใส่ หลายๆครั้ง จะทำให้แหวนทองแดงเป็นรอย หน้าสัมผัสไม่เรียบครับ
      3. ตรวจสอบหน้าสัมผัส ที่ฝาสูบ ตรงส่วนที่สัมผัสกับแหวนทองแดง ตามข้อ 2 ว่าเรียบดีไหม เพราะถ้าเป็นรอย  ต่อให้เปลี่ยนแหวนทองใหม่ๆ ก็ซึมครับ
      4. ตรวจสอบหน้าสัมผัสของ น๊อตห้วหมวกว่าเรียบไหม  แต่ไม่น่าเป็นเพราะมันแข็งกว่า แหวนทองแดง และฝาสูบ

ใช่ครับหน้าสัมผัสฝาสูบไม่เรียบ ครับ  มีทางแก้ไขยังไงบ้างครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aoaaued

yooth mtx

อ้างจาก: partyjame เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2014, 03:24:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:02:01 หลังเที่ยง

ใช่ครับหน้าสัมผัสฝาสูบไม่เรียบ ครับ  มีทางแก้ไขยังไงบ้างครับ
หน้าสัมผัสฝาสูบ  ที่ผมบอกนี้หมายถึงจุดที่แหวนทองแดงสัมผัสนะ 
  คงต้องใช้กระดาษทรายเบอร์ละเอียดหน่อย พันกับแผ่นไม้แล้วค่อยๆขัดแต่งให้เรียบครับ  แต่จะยากหน่อย ระวังจะเอียง ไม่ได้ระนาบ
   หรือถอด ส่งโรงกลึง แล้วใช้มิลลิ่ง ปาดออกบางๆ แค่หมดรอย และได้ระนาบ เป็นพอ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ