Main Menu

เรื่องแม็กกับยาง

เริ่มโดย spi, มกราคม 12, 2013, 09:31:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

spi

ข้องใจนะครับว่า  แม็กหลัง TZM หน้าก้วาง 2.50  ใส่ยางขนาด 130 ได้ไหมครับ  ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

riroyrong

รถแรงอยู่อู่ รถหรูอยู่DSI

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

HerulayAMG

ได้แต่ไร้ประสิทธิภาพครับ
130แนะนำ3.5นิ้วขึ้นไปครับ

spi

ขอบคุณทุกเสียงที่แนะนำครับ

aoaaued

เก็บความรู้ครับ!
ผมได้ยาง120มาเส้นนึงอยากจะใส่ ลองเทียบๆดูแล้วไม่น่าจะได้เลยยังไม่กล้าใส่เหมือนกัน ถ้า130คงหมดสิทธิ์แน่

Arm TZ

ล้อหลัง tzm ใส่ยางเบอร์ 130 ก็ได้ครับแต่ต้องใส่แก้มยางสูงๆหนาๆถึงจะไม่กลมและขี่ได้ค่อนข้างดี ซึ่งมันจะดูหนาๆตันๆไม่สวย  ใส่ไม่เ้กินเบอร์ 120 กำลังสวยแล้วต้องเป็น 120/80 นะครับ ถ้าใส่ 120/70 แก้มเตี้ยนี่หน้ายางจะหุบจนกลมขี่ไม่ดีครับ

Mtz

:D :D
อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ มกราคม 13, 2013, 10:09:42 หลังเที่ยง
ล้อหลัง tzm ใส่ยางเบอร์ 130 ก็ได้ครับแต่ต้องใส่แก้มยางสูงๆหนาๆถึงจะไม่กลมและขี่ได้ค่อนข้างดี ซึ่งมันจะดูหนาๆตันๆไม่สวย  ใส่ไม่เ้กินเบอร์ 120 กำลังสวยแล้วต้องเป็น 120/80 นะครับ ถ้าใส่ 120/70 แก้มเตี้ยนี่หน้ายางจะหุบจนกลมขี่ไม่ดีครับ

ตามนั้นครับ ต้องเป็นยางที่สร้างเพื่อใส่ล้อหลังเท่านั้น ไม่ใช่ไปเอายางหน้าขอิงBigbikeที่เป็นเบอร์120/70 มาใส่แบบนั้นรับรองเป็นแบบน้องเขาแจ้งไปแน่นอน

จริงๆแม็กTZMใส่ยางเบอรื120กำลังพอดี ไปเอายางหลังเบอรื130ของนินจามาใส่ ยางมันจะถูกขนาดหน้ากว้างของกะทะแม็กมันบีบจนทรงยางมันดูนูน เพื่อให้ลงกะล้อได้ ทำให้หน้ายางที่สำมควรจะเป็นแนวระนาบกะพื้นถนน ถูกดึงให้ไปอยู่เป็นขอบยางแทน เท่ากับเราได้สูญเสียหน้ายางไปเยอะเลย
   ใส่เบอรื120/80 ที่ติดรถNproก็โอเคมากๆแล้วครับ เข้าโค้งใช้ได้ในระดับที่น่าพอใจทีเดียว แถมทนทาน และสามารถขี่ได้กับทุกสภาพถนนด้วยดอกยางที่เยอะมากๆ (ส่วนตัวผมว่ามันใช่้งานได้ครอบคลุมดีกว่ายางเดิมติดรถนินจาซะอีก เพระายางเดิมนินจา มันเจอน้ำไม่ได้ ลื่น เวลาขี่ทางไกลก็จะลำบาก)

black850

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มกราคม 13, 2013, 10:35:14 หลังเที่ยง
:D :D
อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ มกราคม 13, 2013, 10:09:42 หลังเที่ยง
ล้อหลัง tzm ใส่ยางเบอร์ 130 ก็ได้ครับแต่ต้องใส่แก้มยางสูงๆหนาๆถึงจะไม่กลมและขี่ได้ค่อนข้างดี ซึ่งมันจะดูหนาๆตันๆไม่สวย  ใส่ไม่เ้กินเบอร์ 120 กำลังสวยแล้วต้องเป็น 120/80 นะครับ ถ้าใส่ 120/70 แก้มเตี้ยนี่หน้ายางจะหุบจนกลมขี่ไม่ดีครับ

ตามนั้นครับ ต้องเป็นยางที่สร้างเพื่อใส่ล้อหลังเท่านั้น ไม่ใช่ไปเอายางหน้าขอิงBigbikeที่เป็นเบอร์120/70 มาใส่แบบนั้นรับรองเป็นแบบน้องเขาแจ้งไปแน่นอน

จริงๆแม็กTZMใส่ยางเบอรื120กำลังพอดี ไปเอายางหลังเบอรื130ของนินจามาใส่ ยางมันจะถูกขนาดหน้ากว้างของกะทะแม็กมันบีบจนทรงยางมันดูนูน เพื่อให้ลงกะล้อได้ ทำให้หน้ายางที่สำมควรจะเป็นแนวระนาบกะพื้นถนน ถูกดึงให้ไปอยู่เป็นขอบยางแทน เท่ากับเราได้สูญเสียหน้ายางไปเยอะเลย
   ใส่เบอรื120/80 ที่ติดรถNproก็โอเคมากๆแล้วครับ เข้าโค้งใช้ได้ในระดับที่น่าพอใจทีเดียว แถมทนทาน และสามารถขี่ได้กับทุกสภาพถนนด้วยดอกยางที่เยอะมากๆ (ส่วนตัวผมว่ามันใช่้งานได้ครอบคลุมดีกว่ายางเดิมติดรถนินจาซะอีก เพระายางเดิมนินจา มันเจอน้ำไม่ได้ ลื่น เวลาขี่ทางไกลก็จะลำบาก)

ประสบการณ์ตรง
เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

spi

ข้อมูลดีๆ ที่มือใหม่ หรือมือเก่าบางท่านยังไม่เคยรู้มาก่อน  ขอบคุณทุกคำตอบครับ ..........