Main Menu

สอบถามอาการวูบครับ

เริ่มโดย BLOCK-B, มกราคม 09, 2013, 08:25:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

BLOCK-B

คือ kr ผมมันมีอาการออกตัวแล้วก็วูบดับไปอ่าครับ ออกตัวไปประมาณ3000รอบก็วูบดับไปเลยอ่ะครับ
ตั้งเครื่องแรงก็ดับ เบาก็ดับ รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ :-*
BLOCK-B

BLOCK-B

มีพี่ๆคนไหนทราบสาเหตุบ้างมั้ยครับ
BLOCK-B

nark125

ลองหมนรอบอากาศเข้าสุดแล้วขี่ดูถ้าไม่วอกหารูรั่วเลยคับแล้วอุดหมุนรอบอากาศออกประมาน1.5รอบมั่งไม่แน่ใจ

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

D-500

กล๊อกน้ำมันตันหรือเปล่าคับ

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144

BLOCK-B

ตอนนี้ไม่มีก๊อกน้ำมันครับพี่ ต่อท่อตรงอยู่ รู้สึกว่าคาร์บูจะมีน้ำมันซึมด้วยครับ ขอบคุณพี่ๆมากครับ
BLOCK-B

aoaaued

คงหาคนอบยากนะ เพราะไม่รู้รายละเอียดเกี่ยววกับรถ  จะตอบได้ก็แค่เดาเอาเท่านั้นแหละ ฟลุ๊คก็ใช่ ไม่ฟลุ๊คก็ไปทางแม๊ว..เลยละ

อาการออกตัวดับหากคาบูฯไม่มีปัญหาเรื่องจ่ายน้ำมัน ก็คงต้องดูที่ระบบไฟ ทามมิ่งแก่เกินไปรึเปล่า(เร็วเกินไป)อันนี้เดาเอานะ หรือไม่ก็เครื่องหลวมมากจนไม่มีกำลัง แต่อันนี้ไม่น่าใช่เพราะถ้าเครื่องหลวมมากน่าจะติดยาก รอท่าอื่นมาชี้แนะต่อครับ

BLOCK-B

BLOCK-B

arpazhey

ใส่กรองเบนซินไหมครับ ถ้าใส่ก็ดูว่าตันไหม ถ้าไม่ใส่ก็ไปดูนมหนูว่าตันไหม เดาเอานะครับไม่แน่ใจ

oak2545

ส่วนมากเร่งแล้ววอดจะมาจากระบบน้ำมันครับ ถ้าไม่ใช่รถแต่งมา ลองหาคาบูเพื่อนมาใส่ดูถ้าหายจะได้แก้ถูกจุด ??? ถ้าไม่หายก็ไล่ระบบไฟ

BLOCK-B

BLOCK-B