Main Menu

แปลงแม็ก lsใส่ wave 125 ครับใครเคยแปลงช่วยบอกที่ครับ

เริ่มโดย motorcycman, มกราคม 02, 2013, 09:06:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

motorcycman

พอดีได้ แม็ก ls กะจะใส่ wave  125 พร้อมสวิงอาร์มเดิมของsonic ครับใครเคยแปลงช่วยบอกที่ครับของที่มีดังนี้มีคำถามหลายข้อดังนี้

1.แม็ก ls ใส่กับดุมสเตอร์กับจานดิสหลังของsonic ได้ไหมครับ (ได้มาไม่มีดุมสเตอร์กับจานดิสหลังครับ)

2.ใส่เกียรโยงของsonicได้ใหม

3.ลูกปืนล้อหน้าหลังต้องเปลี่ยนเป็นของอะไรครับ

4.แปลงใส่สวิงอาร์มเดิมของsonic ต้องแปลงอะไรบ้างครับ

5.ใส่ยางเบอร์ใหญ่ได้เท่าไรดีครับ ถึงจะสวย ล้อหน้า 1.85 หลัง 2.15 ชอบยางใหญ่กำลังพอดีๆ

พี่ๆคนไหนมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะข้าน้อยที่ :-[

kava150

150 se

1.แม็ก ls ใส่กับดุมสเตอร์กับจานดิสหลังของsonic ได้ไหมครับ (ได้มาไม่มีดุมสเตอร์กับจานดิสหลังครับ)ตอบ ใส่ได้ครับ

2.ใส่เกียรโยงของsonicได้ใหม ตอบ ใส่ได้ครับแต่ต้องแปลง สร้างบูชต่อจุดยึดใหม่

3.ลูกปืนล้อหน้าหลังต้องเปลี่ยนเป็นของอะไรครับ ตอบ ใช้ของแอลได้เลย แล้วสร้างปลอกบูชแกลนเพลาให้เท่ากับของแอลจบ

4.แปลงใส่สวิงอาร์มเดิมของsonic ต้องแปลงอะไรบ้างครับ ตอบ อันนี้ไม่เคยทำ รอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นตอบครับ

5.ใส่ยางเบอร์ใหญ่ได้เท่าไรดีครับ ถึงจะสวย ล้อหน้า 1.85 หลัง 2.15 ชอบยางใหญ่กำลังพอดีๆ ตอบ ดูตามลายเซนต์ได้เลยครับ หน้า 80/90 หลัง 110/70  irc รุ่น izr-003
    ลองดูเป็นแนวทางครับ หรือรอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่น อาจมีวิธีแปลงที่ดีกว่านี้  8)

ล

089-111-9452  เชษฐ
ธนาคารกสิกรไทย ชื่อบัญชี pichate moolchalee เลขที่ 0972180025

motorcycman

na

อ้างจาก: 150 se เมื่อ มกราคม 03, 2013, 07:30:52 ก่อนเที่ยง
1.แม็ก ls ใส่กับดุมสเตอร์กับจานดิสหลังของsonic ได้ไหมครับ (ได้มาไม่มีดุมสเตอร์กับจานดิสหลังครับ)ตอบ ใส่ได้ครับ

2.ใส่เกียรโยงของsonicได้ใหม ตอบ ใส่ได้ครับแต่ต้องแปลง สร้างบูชต่อจุดยึดใหม่

3.ลูกปืนล้อหน้าหลังต้องเปลี่ยนเป็นของอะไรครับ ตอบ ใช้ของแอลได้เลย แล้วสร้างปลอกบูชแกลนเพลาให้เท่ากับของแอลจบ

4.แปลงใส่สวิงอาร์มเดิมของsonic ต้องแปลงอะไรบ้างครับ ตอบ อันนี้ไม่เคยทำ รอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นตอบครับ

5.ใส่ยางเบอร์ใหญ่ได้เท่าไรดีครับ ถึงจะสวย ล้อหน้า 1.85 หลัง 2.15 ชอบยางใหญ่กำลังพอดีๆ ตอบ ดูตามลายเซนต์ได้เลยครับ หน้า 80/90 หลัง 110/70  irc รุ่น izr-003
    ลองดูเป็นแนวทางครับ หรือรอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่น อาจมีวิธีแปลงที่ดีกว่านี้  8)

ล

:D