Main Menu

ชุดสีถลอกเห็นเนื้อพลาสติกสีดำ เทียบสีสเปร์มาพ่น หรือเอาปากกาซ่อมสีรถยนต์มาใช้ดี

เริ่มโดย notesodaman, ธันวาคม 24, 2012, 03:06:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

notesodaman

เพิ่งได้รถมาชุดสีมีรอยถลอกเห็นเนื้อพลาสติกสีดำ  สีรถสีน้ำเงิน

จะซ่อมสียังไงดี

1 เทียบสีกระป๋องมาพ่นซ่อม 
      แล้วมันจะเนียนมั้ย  หรือ  ต้องลงกระดาษทราย รองพื้น พ่นใหม่ทั้งชิ้น  แต่ก็นั่นแหละ แล้วมันจะเนียนไปกับชิ้นข้างๆมั้ย หรือต้องทำใหม่ทั้งคัน 

2 ไปเอาปากกาซ่อมสีรถยนต์มาป้าย
      มันจะมีสีที่ใกล้เคียงมั้ย 

จะทำสีทั้งคันใหม่ก็ไม่ค่อยมีเวลา  คิดไว้ว่าจะแค่ลอกสติ๊กเกอร์เก่าออก ติดใหม่แค่นั้น  แต่ก็อยากซ่อมรอยตำหนิไปด้วย เช่นพวก เชื่อมรอยแตก ซ่อมสีถลอก
ไปด้วย  อยากได้วิธีที่สั้นและได้ผลที่สุดครับ 

ขอบคุณครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

1. ถึงพื้นดำ พ่นทับเฉย ๆ ไม่ได้ แล้ว ครับ ไม่เนียนแน่นอน  เพราะระดับพื้นผิวมันต่างกันแล้ว  ต้องเอากระดาษทรายขัดเปิดแผล แล้ว โป๊วปรับระดับ

พ่น รองพื้น แล้วพ่นสีจริง   ซึ่ง  หากขาดประสบการณ์ในจุดนี้ ยากมาก ที่ งานจะออกมาดี ครับ 

สเตป  การทำเหมือน งานซ่อม สีรถยนต์  ทุกอย่าง 

2. ก็พอกล้อมแกล้ม...ไปได้  แบบ ประหยัด ๆ 

3. ทำทั้งคันไปเลย ดิครับ  ไหน ๆ ก็จะทำถึงเชื่อมรอยแตกเเล้ว   ผมว่า มันจะง่ายกว่า ซ่อมสีเฉพาะจุดอีกมั้ง  ไหน จะต้องมานั่งไล่ สี อีก

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ratree

อยากงามก่ะเข้าอู่ซ่อมสีโลด....แจ่มอีหลีค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ