Main Menu

สอบถามหน่อยครับ NSR pro

เริ่มโดย dadza, ธันวาคม 22, 2012, 09:16:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dadza

หลังจากล้างรถ รถมันบ้วนอะครับ เร่งหนักๆ วูบครับ เอารถไปล้างคาบูแล้วยังวูบอีก เป็นที่อะไรครับ ก่อนล้างรถปกติดี

อีกข้อครับ หลังจากเติมน้ำมันรถ ไว้ครึ่งถังจอดไว้ วันเดียว นำมาขับมันเหลือขีดแดง แต่ไม่มีน้ำมันย้อยอะครับ
แค่นี้แหละ

off5997

รอผู้รู้ด้วยคน ผมไม่เคยเจอเหมือนกันแบบนี้

aoaaued

รอดูคำตอบด้วยอีกคนครับ!  งงกับคำถาม อิอิอิ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

1. น้ำอาจ   เข้า ถังน้ำมัน  ครับ หากไม่ถ่ายออก  มันก็จะอยู่ของมันอย่างนั้นเป็น ปี แหละครับ

2.หากน้ำมัน ไม่รั่วออก  ไม่ไหลไปทาง เข็มลูกลอย ในคาบู ...มันไม่มีทางเป็นไปได้ ที่จะหาย  รถสตาร์ทติดปกติ น้ำมันไม่ท่วม ควันไม่เยอะ

ตัดปัญหา เรื่อง เข็มลูกลอย ไป     บริเวณที่จอด  ไม่มีรอยรั่วซึม ... ไม่มี กลิ่นน้ำมัน    น้ำมันก็คงไม่รั่วออก

สุดท้ายแล้ว  ต้องเป็นที่เกจ์วัดน้ำมันแหละครับ  แสดงผลรวนแล้ว
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

dadza

ต้องล้างคาบูใหม่ + กับถ่ายในมันในถังหรอครับ
แค่นี้แหละ

ratree

[i]1. น้ำอาจ   เข้า ถังน้ำมัน  ครับ หากไม่ถ่ายออก  มันก็จะอยู่ของมันอย่างนั้นเป็น ปี แหละครับ

2.หากน้ำมัน ไม่รั่วออก  ไม่ไหลไปทาง เข็มลูกลอย ในคาบู ...มันไม่มีทางเป็นไปได้ ที่จะหาย  รถสตาร์ทติดปกติ น้ำมันไม่ท่วม ควันไม่เยอะ

ตัดปัญหา เรื่อง เข็มลูกลอย ไป     บริเวณที่จอด  ไม่มีรอยรั่วซึม ... ไม่มี กลิ่นน้ำมัน    น้ำมันก็คงไม่รั่วออก

สุดท้ายแล้ว  ต้องเป็นที่เกจ์วัดน้ำมันแหละครับ  แสดงผลรวนแล้ว
[/i]

แมนอีหลีค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

dadza

สอบถามเพิ่มอีกนิดครับ น้ำมันโช็คหน้าซึม เอาไปเปลี่ยนซีลโช็คที่ร้านซ่อม
ขับประมาณชั่วโมง มันซึม 2 ข้างเลยครับ เป็นตามดดูยังไงครับ
แค่นี้แหละ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: dadza เมื่อ ธันวาคม 23, 2012, 11:54:44 ก่อนเที่ยง
สอบถามเพิ่มอีกนิดครับ น้ำมันโช็คหน้าซึม เอาไปเปลี่ยนซีลโช็คที่ร้านซ่อม
ขับประมาณชั่วโมง มันซึม 2 ข้างเลยครับ เป็นตามดดูยังไงครับ

ล้างน้ำมัน ที่ ซึม ออกมาให้หมด   

ให้ เงยหน้าขึ้นมองไปทางอื่น   แล้ว  เอามือลูบแกน...ดู  ว่ามีจุดใด มันไม่เรียบ สะดุด สู้มือ บ้าง ...  หากมี ก็แสดง ว่า ต้องเปลี่ยนแกนโช้ค ครับ

อย่ามองไป ด้วย ลูบไปด้วยนะ  ...บางครั้ง สายตาเรา มัน จะเข้าข้าง ตัวเอง 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

dadza

โอเคเลยครับพี่จะไปลูบไล้ดูอิอิ
แค่นี้แหละ

dadza

มีเหมือนเม็ดทรายนิดเดียวอะครับ ทรายเล็กๆอะ
แค่นี้แหละ

Tong_2T_150

อ้างจาก: dadza เมื่อ ธันวาคม 23, 2012, 12:27:55 หลังเที่ยง
มีเหมือนเม็ดทรายนิดเดียวอะครับ ทรายเล็กๆอะ
นั่นแหละ...นิดเดียวก็รั่ว ต้องเรียบลื่นเท่านั้น

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

DEDOR

น้ำเข้าถังได้  แสดงว่ารูระบายน้ำตรงฝาถังตันครับ  น้ำเลยระบายเข้าถังแทน 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html