Main Menu

มาเขียนถึงตัวเราเองในอีก 5 ปีข้างหน้ากันเถอะ

เริ่มโดย Chilean Rose, มกราคม 04, 2013, 04:06:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Chilean Rose

4 มกราคม 2556 เวลา 16:06

..............................

สวัสดีจ้า นายจำเราได้มั้ย เราคือตัวนายเมื่อ 5 ปีก่อนไง ตอนนี้นายคงจะอายุ 33 แล้วสินะ

นายเป็นอย่างไรบ้างสบายดีมั้ย ยังทำงานอยู่ที่เดิมมั้ย? ได้เลื่อนขั้นเหมือนคนอื่นเขาบ้างรึเปล่า?

เราขอโทษนายนะ ที่ตอนนี้เราอาจจะไม่ค่อยขยันจนอาจทำให้นายไม่ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน

แต่เราสัญญานะ ว่าเราจะพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเราเอง เพื่อนายจะไม่ต้องลำบากไง

แล้วตอนนี้ลืมเขาคนนั้นได้รึยัง? ถ้่ายัง นายคงเป็นผู้ชายที่อึดแน่ๆเลยอ่ะ เพราะนายรอเขาตั้งแต่ปี 2551

แต่ถ้านายลืมเขาได้แล้ว ตอนนี้นายคงแต่งงานไปแล้วสินะ คงจะแต่งกับคนชื่อแน็ท เราทายถูกใช่ป่ะ?

นายคงจะเป็นผู้ใหญ่มากกว่าเราในตอนนี้ บุหรี่ล่ะ เลิกได้รึยัง? (ส่วนเราก็ยัง แห่ะๆๆ -..-")

นิสัยบ้าๆบอๆ กินเหล้า เที่ยวผู้หญิง เล่นการพนัน เงินเก็บไม่ค่อยมี เราหวังว่านายคงจะเลิกแล้วนะ เราอยากให้นายมองถึงอนาคต

ตอนนี้นายมีรถ มีบ้าน มีครอบครัว มีชีวิตแบบที่นายฝันรึยัง ถ้ายังเราจะช่วยเป็นกำลังให้นายทำมันให้สำเร็จนะ

เราอยากให้นายรู้ไว้นะ ถ้าหากนายรู้สึกท้อแท้เมื่อไหร่ เราอยากให้นายรู้ว่าเราจะเป็นกำลังใจให้นายตลอดไป

กำลังใจอื่นใดในโลก ก็สู้กำลังใจที่เราสร้างจากตัวเราเองไม่ได้ นำคงยังจำได้สินะ

สุดท้ายแล้วเราขอให้นายดูแลรักษาตัวเองให้ดีๆ ไว้อีก 5 ปีข้างหน้าตอนที่เราอายุ 33 เท่านาย เราคงจะได้เจอกันอีกครั้งนะ

ปล. เราไม่รู้ว่ากระทู้นี่จะอยู่รอดถึง 5 ปีรึเปล่า แต่เราก้อปข้อความใส่ NotePad เก็บไว้ล่ะ 

บายจ้าา ...  ???

กาฝาก

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

จุ้ย ปช.

"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

poo2007

boyprang

อ้างจาก: Chilean Rose เมื่อ มกราคม 04, 2013, 04:06:02 หลังเที่ยง
4 มกราคม 2556 เวลา 16:06

..............................

สวัสดีจ้า นายจำเราได้มั้ย เราคือตัวนายเมื่อ 5 ปีก่อนไง ตอนนี้นายคงจะอายุ 33 แล้วสินะ

เจ้าของกระทู้อายุเท่าผมพอดีเลยคับ อีก 5 ปีเราก็จะ 33 เหมือนกับนายนั้นและ...ฮ่าๆๆๆ

นายเป็นอย่างไรบ้างสบายดีมั้ย ยังทำงานอยู่ที่เดิมมั้ย? ได้เลื่อนขั้นเหมือนคนอื่นเขาบ้างรึเปล่า?

เราขอโทษนายนะ ที่ตอนนี้เราอาจจะไม่ค่อยขยันจนอาจทำให้นายไม่ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน

แต่เราสัญญานะ ว่าเราจะพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเราเอง เพื่อนายจะไม่ต้องลำบากไง

แล้วตอนนี้ลืมเขาคนนั้นได้รึยัง? ถ้่ายัง นายคงเป็นผู้ชายที่อึดแน่ๆเลยอ่ะ เพราะนายรอเขาตั้งแต่ปี 2551

แต่ถ้านายลืมเขาได้แล้ว ตอนนี้นายคงแต่งงานไปแล้วสินะ คงจะแต่งกับคนชื่อแน็ท เราทายถูกใช่ป่ะ?

นายคงจะเป็นผู้ใหญ่มากกว่าเราในตอนนี้ บุหรี่ล่ะ เลิกได้รึยัง? (ส่วนเราก็ยัง แห่ะๆๆ -..-")

นิสัยบ้าๆบอๆ กินเหล้า เที่ยวผู้หญิง เล่นการพนัน เงินเก็บไม่ค่อยมี เราหวังว่านายคงจะเลิกแล้วนะ เราอยากให้นายมองถึงอนาคต

ตอนนี้นายมีรถ มีบ้าน มีครอบครัว มีชีวิตแบบที่นายฝันรึยัง ถ้ายังเราจะช่วยเป็นกำลังให้นายทำมันให้สำเร็จนะ

เราอยากให้นายรู้ไว้นะ ถ้าหากนายรู้สึกท้อแท้เมื่อไหร่ เราอยากให้นายรู้ว่าเราจะเป็นกำลังใจให้นายตลอดไป

กำลังใจอื่นใดในโลก ก็สู้กำลังใจที่เราสร้างจากตัวเราเองไม่ได้ นำคงยังจำได้สินะ

สุดท้ายแล้วเราขอให้นายดูแลรักษาตัวเองให้ดีๆ ไว้อีก 5 ปีข้างหน้าตอนที่เราอายุ 33 เท่านาย เราคงจะได้เจอกันอีกครั้งนะ

ปล. เราไม่รู้ว่ากระทู้นี่จะอยู่รอดถึง 5 ปีรึเปล่า แต่เราก้อปข้อความใส่ NotePad เก็บไว้ล่ะ 

บายจ้าา ...  ???

อภิชาติ ค้อชากุล 98. ม.9 ต.รอบเมือง อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด  45000  082-7351609
DTAC  ธ.ออมสินธ์  020137669725 เวลาส่งของ 15.00-16.00 น.น่ะคับ

Chilean Rose

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ มกราคม 05, 2013, 08:21:18 หลังเที่ยง
นั่นนะดิ หายไปนานเลย
อ้างจาก: โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา เมื่อ มกราคม 04, 2013, 10:47:25 หลังเที่ยง
หานไปนานเลย  เจ้าของกระทู้น่ะ

แห่ะๆ พอดีจำรหัสล็อคอินไม่ใด้น่ะพี่ เมลล์ที่ใช้สมัครก็โดนหาว่าเป็นสแปม
นั่งนึกตั้งหลายวัน แงๆๆๆๆ

SodaZaa

8) ใช้เวลาที่มีอยู่อย่างเป็นสุข คุ้มกับที่ได้เกิดมาก็พอ /ส่วนตัวผมว่า ทำอะไรก็ได้ที่พอใจไม่เดือดร้อนคนอื่นก่อนจะหลับทุกวันก็พอแล้ว เพราะไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะได้ลืมตาอีกรึเปล่า / :o

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ