Main Menu

Tzrใส่กล่องไฟเป็นกล่องแดชจะดีไหม

เริ่มโดย SkillCen, ธันวาคม 20, 2012, 09:26:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SkillCen

ถ้าเราเอาไปใส่กล่องแดชมันจะวิ่งดีกว่าเดิมไหม ปลายมันจะตกหรือเปล่า หรือกล่องเดิมดีแล้ว
แล้วกล่องแต่งตรงรุ่นมันมีไหมครับ ดีกว่ากล่องแดชหรือเปล่า ขอบคุณครับ

Hunterzero

แล้วจะใช้อะไรเปิดวาล์วหรอครับ ?
มันแปลไงด้นะแต่มันจะติดตรงที่ตำแหน่งจุดตัดแถบล้อแม่เหล็กนั้นแหละ
รอกล่องแต่ง ไม่ก็(อันนี้คิดเล่นๆนะครับ) ใช้กล่องเซฮ มาเป็นกล่องไฟแต่ยังใช้กล่องเดิมสั่งให้วาล์วเปิด

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

arpazhey

กล่องเดิมดีแล้วมั้งครับ แดชกะtz คนละรุ่นคนละเรื่องเลยครับ กล่องรถเล็ก 125 จะมาใส่กล่องรถใหญ่ 150 มีวาล์ว จะเวิร์คเหรอครับ?

ถ้าถามถึงกล่องแต่งลอง ลองเข้ากูเกิล หา lek cdi ครับ

SkillCen

อ๋อเรื่องวาล์วผมล็อคไปเลยครับ ว่าจะเปลี่ยนเป็นเสื้อVr มีคนบอกผมมาว่ามันวิ่งดีกว่าครับ
แล้วกล่องไฟทีแซดอาเดิมๆรอบมันตัดประมาณ11000หรือเปล่าครับ
รถผมวิ่งรอบ 11000 บิดต่อไปมันก็เหมือนรอบตัดครับ ขอบคุณครับ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

SkillCen

อย่างนี้รถผมมันมีปัญหาอะไรซักอย่างแล้วมั้ง เกี่ยวหรือเปล่าก็อกน้ำมันรั่วนิดหน่อย
ผมก็จำได้ว่าก่อนหน้านี้มันเกินเส้นแดง ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเลยลองถามดูครับ
พรุ้งนี้ผมจะลองเปลี่ยนก็อกใหม่ ล้างคาบู พรุ้งนี้คงได้รู้ครับ มันเกิดจากอะไร
แล้วเรื่องกล่องแดชมันจะแรงกว่าหรือเปล่า ผมไปถามร้านมอไซมาเค้าบอกกล่องแดชไฟแรงกว่า
แล้วตัดแทบแม่เหล็กเอา ผมอยากลองถามพี่ๆดูว่ามันจะดีไหม กล่องแดช

arpazhey

เรื่องรอบตัดเท่าไหร่นี่ผมไม่ทราบเลยครับ ไม่เคยสังเกตเลย เห็นเค้าว่ามาว่า กล่องของ lek cdi ไม่ตัดรอบนะครับเค้าว่างั้น

ตามความคิดผมนะ tz เสน่ห์ของมันอยู่ที่เวลาวาล์วเปิดครับ เสียง+แรงดึง แบบว่าสุดๆครับ ซึ่งถ้าเอาเสื้อ vr มาลงความรู้สึกแบบนั้นก็จะหายไปทันที

ต้องเข้าใจตามนี้นะ ถ้าสมมุต รถของพี่ เป็นเสื้อ tz แล้ววาล์วไม่เปิด(เสียหรือล็อคไว้) แล้วเอาเสื้อ vr มาลง มันก็จะวิ่งดีขึ้นกว่าเดิมเพราะว่า พอทของ vr มันออกแบบมาสำหรับไม่ต้องใช้วาล์ว

แต่ของtz เนี่ยมันออกแบบช่องพอทมาสำหรับใช้กับวาล์วแต่ในกรณีของพี่เนี่ยวาล์วมันล็อคไว้ เพราะฉะนั้นถ้านำเสื้้อ vr มาลงรถพี่ก็จะวิ่งดีขึ้น

แต่ ถ้าเทียบกันจิงๆแล้ว ถ้ารถtzr เสื้้อ tz วาล์วเปิด กับ เสื้อ vr คิดๆดูแล้วผมเลือก เสื้อtzดีกว่าครับ ผมไม่ยอมเอาของดีออกหรอก เหมือนซื้อรถเทอโบมาแต่ไปจ้างเค้าเอาเทอโบออก

แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ก็อยู่ที่ความชอบของพี่แล้วหล่ะ ถ้าเป็นผมคงทำทุกทางให้วาล์วมันเปิดตามปกติของมันหล่ะ ความเห็นส่วนตัวครับ

SkillCen

ผมว่ามันก็วิ่งดีนะแต่การกินน้ำมันผมว่ามันก็มากอยู่ แต่ผมไม่อยากขายมันทิ้งครับ
ผมไปซื้อถึงอยุธยาไม่รู้เพื่ออะไร รถก็พังๆ ซ่อมจนขี่ได้แล้ว มันเป็นรถคันแรกของผมและซื้อด้วยเงินตัวเอง
ซ่อมไปเรื่อยๆ คิดไปคิดมามันก็บานปลาย แล้วเสื้อTzr ซีลวาล์วมันก็รัวบ่อย ผมเบื่อ

NOOM-Khonyok

VR ของผมก็ใช้กล่องแดชแต่ง(เป็นของแดง บางทราย ซื้อมา3,500)ครับ ไฟแรงดีครับกรอรอบง่าย
แต่มีพี่เค้าแนะนำให้ลองใช้ของTZRดู เพราะว่ากล่องแดชไฟแรงก็จริงแต่รอบปลายๆมันด้านๆอ่ะครับ
พี่เขาบอกว่ากล่องTZRรอบปลายๆไฟมันโหลดดีกว่า 

ผมเลยไปซื้อTZRมาอีกคัน กะว่าเอามาทำไว้ขี่ไปซื้อกับข้าวอ่ะครับ เอาสเต็ปบ้านๆ(เสื้อ-ท่อ-ครัช)
ไม่ล็อกวาล์ว เพราะเสน่ห์ของTZRคือตอนวาล์วเปิดครับ รถจะส่งถึงผมคืนนี้
ผมกะจะเอาอะไหล่เก่าๆที่ของVRมาใส่ เพราะของเหลือไม่ได้ใช้เยอะมาก

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าเพิ่งท้อ มีไรก็PMมาคุยกันได้ครับ หนุ่มครับ

SkillCen

ผมแอบดูรถพี่มานานและ สวยมากๆเลยครับ
แต่ข้อความของพี่เต็มนะ ผมPmไม่ได้เลย

zxpro

ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

Mtz

ไม่ยักกะเห็นพวกเรือ มันหากล่องไฟแด๊สไปใส่เรือแข่งซักที   ได้ข่าวเอาไปลงเรือ รอบสูงๆไฟTZดีกว่ารุ่นอื่น 

NOOM-Khonyok

อ้างจาก: SkillCen เมื่อ ธันวาคม 20, 2012, 11:26:55 หลังเที่ยง
ผมแอบดูรถพี่มานานและ สวยมากๆเลยครับ
แต่ข้อความของพี่เต็มนะ ผมPmไม่ได้เลย

ผมเคลียข้อความหมดแล้วครับ PMมาได้เลยครับ

aoaaued

อยากเห็นอยากรู้ ว่าถ้าใช้กล่องข้ามรุ่นข้ามยี่ห้อกันแล้วมันจะเป็นอย่างไรครับ หาลองทำแล้วอย่าลืมนำประสบการณ์มาแชร์กันบ้างนะ

TZ_Bird52

ใส่ได้คับผม ถ้าใช้เสื้อเดิมTZRก็ใช้กล่อง2ใบใช้กล่องเดิมเพื่อเปิดวาว์ล
ใช้กล่องแดชจุดระเบิด ถ้าจะให้ดีก้กล่องแดชผ่าคับ
ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะคับ

JMF

ถามว่าใส่ได้มั้ยใส่ได้
ใส่กล่องแต่งเลยยิ่งดี แต่งแถบด้วยให้เท่ากับของแดชใช้องศาจุดเหมือนแดชทุกอย่าง
ส่วนการลงตัวอยู่ที่ตรงนี้แหละครับ
จ๊อด ครับ เฟคบุ๊ค :เทวดา เล็บดำ
ผมไม่ได้เป็นช่างครับแค่ชอบทำความรู้มีไม่มากถ้าตอบได้ผมตอบครับ
ผ่ากล่องไม่ใช่เรื่องยาก คุณเองก็ทำได้
คลิก -->http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=72618.0

@@TaJung@@

รถจะแรงมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับกล่องไฟอย่างเดียว
อากาศ  น้ำมัน ก็ต้องเสริมให้เข้ากันด้วย
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

pond smile-s

อ้างจาก: NOOM-Khonyok เมื่อ ธันวาคม 20, 2012, 10:53:52 หลังเที่ยง
VR ของผมก็ใช้กล่องแดชแต่ง(เป็นของแดง บางทราย ซื้อมา3,500)ครับ ไฟแรงดีครับกรอรอบง่าย
แต่มีพี่เค้าแนะนำให้ลองใช้ของTZRดู เพราะว่ากล่องแดชไฟแรงก็จริงแต่รอบปลายๆมันด้านๆอ่ะครับ
พี่เขาบอกว่ากล่องTZRรอบปลายๆไฟมันโหลดดีกว่า 

ผมเลยไปซื้อTZRมาอีกคัน กะว่าเอามาทำไว้ขี่ไปซื้อกับข้าวอ่ะครับ เอาสเต็ปบ้านๆ(เสื้อ-ท่อ-ครัช)
ไม่ล็อกวาล์ว เพราะเสน่ห์ของTZRคือตอนวาล์วเปิดครับ รถจะส่งถึงผมคืนนี้
ผมกะจะเอาอะไหล่เก่าๆที่ของVRมาใส่ เพราะของเหลือไม่ได้ใช้เยอะมาก

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าเพิ่งท้อ มีไรก็PMมาคุยกันได้ครับ หนุ่มครับ

รถพี่หล่อมากเลยคับ