Main Menu

ช่วยด้วยครับคาร์บูน้ำมันหยด

เริ่มโดย shoogun, ธันวาคม 19, 2012, 08:02:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

shoogun

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้ KR อยู่ครับ (เดิมใช้เบนซิน 91 ปัจจุบันหาเติมยากครับ ต้องเปลี่ยนมาใช้โซฮอล 91 แทน) แต่เดิมก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับคาร์บู แต่มาช่วงซัก 2-3 เดือนที่ผ่านมา มีน้ำมันหยดออกจากคาร์บู ซึ่งผมก็ให้ร้านซ่อมล้างคาร์บูก็จะหายไปซักพักหนึ่ง แต่ตอนนี้น้ำมันหยดตลอดเวลาขนาดจอดรถติดไฟแดงหยดตลอดเลยครับ เวลาจอดต้องปิดก๊อกน้ำมัน ซึ่งถ้าผมเอาเข้าร้านซ่อม ก็คงล้างคาร์บูให้ผมเหมือนเดิม ซึ่งน้ำมันคงจะไม่หยดซักพักหนึ่ง (ซึ่งเป็นการแก้ไขปัญหาชั่วคราวของทางร้านซ่อม)  ผมควรจะต้องทำอย่างไรบ้าง
1. หาชุดซ่อมคาร์บูมาซ่อมได้ไหม (มีหรือเปล่าไม่รู้)
2. ต้องเปลี่ยนคาร์บูหรือไม่
3. หรือมีวิธีอย่างอื่น ฯลฯ

ช่วยผมด้วยครับ
ขอบคุณครับ

Witt-RRw

ดัดลูกลอยใหม่ครับ

เปลี่ยนเข็มลูกลอย

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

shoogun

ตัดลูกลอยทำอย่างไร และค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ

ratree

พาไปร้านซ่อมแล้วก่ะแอบดูช่างเขาเฮ็ดให้ดีกว่า ค่าแรงบ่มากร๊อกค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ASENAL

อ้างจาก: ratree เมื่อ ธันวาคม 19, 2012, 02:03:45 หลังเที่ยง
พาไปร้านซ่อมแล้วก่ะแอบดูช่างเขาเฮ็ดให้ดีกว่า ค่าแรงบ่มากร๊อกค่ะ

ตามนี้ครับ

ถ้าไม่เคยถอดทำ มาก่อน