Main Menu

รถของเพื่อนสมาชิกท่านใดติดตั้งพลังงานไฮโดรเจนบ้างคับ

เริ่มโดย khsteambike, ธันวาคม 18, 2012, 06:31:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

khsteambike

เห็นลงขายในเวปชุดละ1100 อัตราเร่งที่ดีขึ้น ประหยัดขึ้น เพื่อนสมาชิกช่วยชี้แนะด้วย

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

iicezkub19

ถ้าดียั่งงั้นจริง   ราคาแค่นี้ไม่ถูกไปเหรอครับ
เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

ถ้าใช้ได้จริงโดนโอเป็คอุ้มนั่งยางแล้วครับ

270กม./12.77ลิตร

imaomo

555 มันผลิตก๊าซได้จริง ๆ นะครับ แต่ได้แค่หนูตด กะกินแบตมหาศาล
ลองไปอ่านเรื่องนี้ที่เวป weekendhoby ห้องพลังงานทางเลือกและโรงรถวันหยุดสิครับ
มีข้อมูลเชิงวิชาการ กับข้อมูลการทดสอบจริงอยู่นะครับ
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

imaomo

กระทู้นี้กล่าวไว้ละเอียดเลยครับยาวหน่อยแต่ได้ความรู้ดีครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/newenergy/Question.asp?ID=1349
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

khsteambike

พอดีเมื่อวา นไปเที่ยวร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ของเพื่อนเห็นแกบอกว่าบุรุษไปรษณีย์มาส่งจดหมายที่ร้านของแกติดอยู่ เขาบอกว่าช่วย ประหยัดได้ ก็เลยสนใจ

puttasak

เด็กชาย_โหน่ง_

การทำลายพันธะ ของสาร ชนิดหนึ่ง มันต้องใช้พลังงาน

น้ำก็เหมือนกัน นะ

ซึ่งก็ไม่รู้ ว่า ค่าพลังงานที่สูญเสียไป มันคุ้มกับที่ได้มา หรือเปล่า

แต่ส่วนใหญ่มัน ไม่ค่อยคุ้ม หน่ะครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

khsteambike

ไปดูกระทู้ที่คนใช้เอาไปติดตั้งในซูซูกิเรดเดอร์ 150 วิ่งจากกรุงเทพไปเชียงใหม่ 780กิโล หมดน้ำมันไป 500กว่าบาท  ตายห่า ผมขับอาิกิร่า110 วิ่งจากเชียงรายไปอุตรดิตถ์ 310 กิโล หมดน้ำมันไป 500กว่าบาทเหมือนกัน

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

อ้างจาก: khsteambike เมื่อ ธันวาคม 19, 2012, 12:11:06 หลังเที่ยง
ไปดูกระทู้ที่คนใช้เอาไปติดตั้งในซูซูกิเรดเดอร์ 150 วิ่งจากกรุงเทพไปเชียงใหม่ 780กิโล หมดน้ำมันไป 500กว่าบาท  ตายห่า ผมขับอาิกิร่า110 วิ่งจากเชียงรายไปอุตรดิตถ์ 310 กิโล หมดน้ำมันไป 500กว่าบาทเหมือนกัน

รถเรดเดอร์มัน4จังหวะนะครับถึงซีซีจะเยอะกว่าแต่ซดน้อยกว่า2จังหวะมันก็ไม่แปลกหรอก

270กม./12.77ลิตร

imaomo

อ้างจาก: khsteambike เมื่อ ธันวาคม 19, 2012, 12:11:06 หลังเที่ยง
ถ้าคิดว่ามันช่วยประหยัดได้ขนาดนั้นก็ซื้อมาติดเถอะครับ จะได้รู้กันไปว่ามันช่วยได้มากขนาดนั้นจริง ๆ