Main Menu

ทำลูกมาใหม่ ใส่แหวนไม่ได้ครับ

เริ่มโดย darktua, พฤศจิกายน 23, 2012, 11:07:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

darktua

ทำลูกมาใหม่ ใส่แหวนไม่ได้ครับ

ทำลูก n ไซต์ 50 ครับจากลูกเดิม std
มันใส่ในเสื้อไม่ได้อะชา่งบอกแหวนมันใหญ่ไป
เพราะว่าแหวนที่มากับลูกตอนเลยมันไม่ดี เลยไปซื้อมาใหม่แล้วมันก็ใส่ไม่ได้อะครับทำไงดี
ช่างบอกต้องเอาไปกลึงให้ใส่แหวนได้

Mtz

darktua

มั้งครับ แต่ลูกเปล่าๆมันก็ใสคล่องนะครับ

วิทย์_2T

อันนี้ความคิดผมนะครับ ถ้าลูกขัดได้สเป็คแล้ว แต่แหวนยังยัดไม่เข้า
ไปให้ร้านขัดกระบอกสูบให้ใหม่ครับ เอาแหวนไปให้ร้านเขาลองด้วย แต่ที่นี้จะทำให้ลูกหลวมไม่ได้สเป็ก หรืออีกวีธีนึง ให้ช่างเขาแต่ปากแหวนให้ ช่างต้องมีฝีมือหน่อยนะครับ

darktua

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 11:18:20 หลังเที่ยง
อันนี้ความคิดผมนะครับ ถ้าลูกขัดได้สเป็คแล้ว แต่แหวนยังยัดไม่เข้า
ไปให้ร้านขัดกระบอกสูบให้ใหม่ครับ เอาแหวนไปให้ร้านเขาลองด้วย แต่ที่นี้จะทำให้ลูกหลวมไม่ได้สเป็ก หรืออีกวีธีนึง ให้ช่างเขาแต่ปากแหวนให้ ช่างต้องมีฝีมือหน่อยนะครับ
ครับผมจะลองดู

DirectX

Hunterzero

ลูกมันเข้าได้ไหมละครับเดี๋ยวกลายเป็นไปขัดปลอกแหวนเข้าได้แต่ลูกหลวมก็เวรอย่างเดียวนะ  การที่แหวนไม่เข้าเนี้ยมันต้องบอกว่า มันผิดไซร์แล้วมากกว่าครับ
ถ้าตรงไซร์ค่าเหลี่อมมันจะมีน้อยยังไงก็ต้องใส่ได้   ลองใส่แต่ตัวแหวนแล้วใช้ลูกดันขึ้นมาบนกระบอกสูบหรือยัง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ถ้า ลูก เข้าได้  แหวนไซส์เดียวกัน ก็ต้องเข้าได้

ลองประกอบ ดูใหม่ ครับ  จะว่าแหวนผิดไซส์ก็เป็นไปได้ยาก  หาก ซื้อมาเป็นชุดเซทในกล่องเดียวเลย

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pongpo

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 04:35:55 ก่อนเที่ยง

ถ้า ลูก เข้าได้  แหวนไซส์เดียวกัน ก็ต้องเข้าได้

ลองประกอบ ดูใหม่ ครับ  จะว่าแหวนผิดไซส์ก็เป็นไปได้ยาก  หาก ซื้อมาเป็นชุดเซทในกล่องเดียวเลย

ผมเห็นด้วยครับพี่

089-6269935 ป๋อง

วิทย์_2T

ถ้าลูกสูบไม่มียี่ห้อ ก็เป็นได้ครับ เคยเจอบ่อยกับรถยนต์  ต้องขัดตามแหวน หรือไม่ก็ต้องตะไบแต่งปากแหวนเอา

puttasak

ถูกปากแหวนทั้งสองด้านให้เล็กลง ก็น่าจะใส่ได้แล้วนะครับ

darktua

อ้างจาก: puttasak เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 12:37:54 หลังเที่ยง
ถูกปากแหวนทั้งสองด้านให้เล็กลง ก็น่าจะใส่ได้แล้วนะครับ
ใส่ได้แล้วครับ ตอนนี้เอาไปให้ที่ร้านดูเค้าเปลี่ยนลูกให้เลย
ไม่คิดเงินเพิ่ม บริการดีจริงครับแต่น่าจะดีตั้งแต่ทีแรก อิอิ
ดีนะไม่ได้ไปอีกร้านใน กำแพงไม่งั้นโดนด่าบานเลย อิอิ

ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนครับที่คอยช่วยบอกช่วยสอน

NovaScraper

ลองเอาแหวนไปวางในปอกลูกสูบสิครับ แล้วดูว่าใช่ size มันรึป่าว