Main Menu

ขอคราบหน่อยคับรบกวนผู้รู้ตอบด้วยคับ

เริ่มโดย Gammer, ธันวาคม 02, 2012, 05:52:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Gammer

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=82049.0
:)ผมลงกระทู้ผิดหรอคับผมลงเอกสารไม่เพียงพอตรงไหนขอทราบรายละเอียดด้วย คับ
ผมอาจจะลงราคาผิดไปบ้าง
ปล ผมอยากรู้ว่าย้ายกระทู้ผมทำไมหรอคับ
ขอบคุณมากครับ :P

@@TaJung@@

ไม่มีเอกสารเกี่ยวกับตัวรถ...มันก็ผิดกฏนั่นล่ะ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=76364.0
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

KenJi

ไม่ทราบว่าอ่านกฏระเบียบก่อนตั้งกระทู้หรือยังครับเนี่ย

- ที่โดนลบเพราะว่า "ไม่มีเอกสาร" ขายเครื่องรถต้องมีเอกสารด้วย (ถ้าไม่ถ่ายรูปเอกสารมาลงก็โดนลบตามระเบียบครับผม)

โปรดอ่านกฏระเบียบ

เรียนเพื่อนๆสมาชิก 2strokeclub.com ทุกท่านนะครับท่านที่มาลงขายโดยไม่อ่านหรือลืมอ่านกฎ
   ผมขอทำตามขั้นตอนดังนี้นะครับหากลงเกิน ครึ่ง ชม.แล้วยังไม่มีรูปสินค้า+เล่มทะเบียนเอกสาร ในการขาย เบอร์โทร
1.ลบกระทู้เพื่อเตือน
2.หากยังลงซ้ำอีกหรือปัญหาเยอะ(เปรียบเทียบกับกระทู้อื่น โน่น,นี่,นั่น)จะทำการแบนตั้งแต่1-7 วัน
3.หากยังหน้ามึน กลับมาตั้งกระทู้ซ้ำซากโดยที่โดนแบนไปแล้ว จะทำการแบนยูสเซอร์นั้นตลอดไป
4.ในการตั้งกระทู้ซื้อขายรถ(เฉพาะที่ลงขายเป็นคัน หรือพวกที่ขายโครง+แคร้ง+เล่ม) ให้ลงเล่มทะเบียนพร้อมสำเนาบัตรประชาชน 2 อย่างนี้เป็นหลัก
   ถ้าไม่มี2อย่างนี้ หรือขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง    ผมขออนุญาติลบกระทู้ซื้อขายนั้นนะครับ
5.ขายเล่มเขียวอย่างเดียวไม่ได้นะครับ(ลบกระทู้ทันที)
6.กรณีระเบิดรถ แล้วยังไม่แยกอะไหล่(ยังเป็นคันอยู่)ให้ลงเล่มเอกสาร+สำเนาบัตร ให้ชัดเจนด้วยครับ
จึงเรียนมาเพื่อทราบ ขอบคุณครับ........

By สองZX Korat

JO WANGPONG

กฏ กติกา เขามีไว้อะครับ ก่อนลงต้องอ่านรายละเอียดก่อนนะครับ

Gammer

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ธันวาคม 02, 2012, 07:29:00 หลังเที่ยง
ไม่มีเอกสารเกี่ยวกับตัวรถ...มันก็ผิดกฏนั่นล่ะ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=76364.0
พี่ คับ
เครื่องtzr มันเป็นเครื่องที่เข้าไม่ใช่ แล้ว เค้าเอามาขายที่โรงรับซื้อของเก่า อ่าคับ ต้องมีเอกสารด้ววยหรอคับ
แล้วรถ nsr ผมก็บอกไปว่าไม่มีทะเบียน อ่าคับ
จะเอาเอกสารจากไหนหรอคับ
หรือจะให้ผมตายไปถ่าย เล่น เขียวจากเจ้าของละคับ ผม
ผมก็น่าจะลงครบ นะ
บัตร ประชาชนก็ลงนะคับ
ปล ขอบคุน ครับ
โปรดแจ้งให้รู้ด้วยว่าขาดเอกสารอะไรบ้างคับ!!

aoaaued

ก็เห็นใจ จขกท.ครับ แต่เวปนี้มันมีระเบียบอย่างนั้น ถ้ามีอะไรไม่ครบก่ะขายบ่ได้เนอะ ก่ะทำได้แค่ทำใจอ่ะ หรือไม่ก็ต้องแยกเป็นชิ้นแล้วค่อยทะยอยลงขายไป (อ่ะ...ผมไม่เคยทำหรอกนะ ยังไม่เคยขายอะไรนะจ๊ะ)  555
+1ม้าให้จ๊ะ

ลมโชย...BANG NA

เข้าเมืองตาหลิ่ว คง ต้อง หลิ่วตาตามครับ น้อง
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

Gammer

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ ธันวาคม 04, 2012, 12:24:56 หลังเที่ยง
เข้าเมืองตาหลิ่ว คง ต้อง หลิ่วตาตามครับ น้อง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ธันวาคม 04, 2012, 10:31:52 ก่อนเที่ยง
ก็เห็นใจ จขกท.ครับ แต่เวปนี้มันมีระเบียบอย่างนั้น ถ้ามีอะไรไม่ครบก่ะขายบ่ได้เนอะ ก่ะทำได้แค่ทำใจอ่ะ หรือไม่ก็ต้องแยกเป็นชิ้นแล้วค่อยทะยอยลงขายไป (อ่ะ...ผมไม่เคยทำหรอกนะ ยังไม่เคยขายอะไรนะจ๊ะ)  555
+1ม้าให้จ๊ะ
ขอรับๆ

imaomo

ก็นะไม่มีเอกสารอะไรเลยนี่มันก็ผิดกฎหมายอยู่นะ อย่างน้อยก็ควรจะมีหลักฐานการได้มาของที่ลงขายนะครับ
รถไม่มีเล่มนี่ก็ผิดเห็นๆ
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

กาฝาก

หลักใหญ่ ผมว่าเป็นเพราะว่ามันเสี่ยงต่อการผิดกฏหมายน่ะครับ

ถ้าไม่มีเอกสารครบถ้วน เวลาเกิดปัญหาขึ้่นมันจะฉาวโฉ่ทั้งเวปน่ะครับ

ASENAL

nr2

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ ธันวาคม 05, 2012, 01:49:36 ก่อนเที่ยง
กรุณาอ่านกฏอีกหลาย ๆ ครั้ง

อีกเสียง ครับ ต้องถูกกฎหมาย ไม่ว่าจะขายอะไร ยิ่งพวกรถเป็นคัน เครื่องไม่มีทะเบียน ใบซื้อขายต่างๆไม่ใช่จะเอามาโพสเฉยๆ จริงๆบางอย่างอาจต้องติดอากรด้วยถึงจะถูกกฎหมาย เอาแค่นี้ก่อน
  Dtac   085 6807916  ,  9.00น-20.30

ที่เก็บเงิน     ธ.กรุงไทย  413-0-24582-1 สาขาหนองคาย ชื่อ บัณฑิต

๑๒๓๔

เสียเวลาในนี้นิดหน่อย

ดีกว่าไปเสียเวลาขึ้นโรงขึ้นศาลนะครับ

KenJi

อ้างจาก: ๑๒๓๔ เมื่อ ธันวาคม 06, 2012, 09:42:37 หลังเที่ยง
เสียเวลาในนี้นิดหน่อย

ดีกว่าไปเสียเวลาขึ้นโรงขึ้นศาลนะครับ
เห็นด้วยครับผม

lettuce

อยากบอก อยากแสดงความเขลาออกมา  แต่เงียบดีกว่า
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

สองzx korat

หนูไม่รู้ รถหนูไม่มีเอการ ไปแระ เด๋วตำรวจจับ ฟิ้ววววววววววว
:o :o :o :o :o
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

SATHIT

ตามกฏ ดีที่สุดครับ ถ้าเเหกกฏ พอมีคนที่1  เดี๋ยวก็มีคนที่ 2 3 4 5 อีกเยอะเเยะมากมาย
ผมชอบเว๊ปนี้ก็ตรงนี้เเหละ ขายรถ ระเบิดรถ เอกสารต้องพร้อม ตามนั้น อิอิ