Main Menu

หาข้อมูลครับ : แปลง VR เป็น TZR Drag

เริ่มโดย meechai_s, พฤศจิกายน 18, 2012, 08:24:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

meechai_s

ตามหัวข้อนะครับ คือ แถวๆที่ทำงานมี VR จอดทิ้งไว้ น่าเสียดายครับ
เลยสนใจอยากจะเอามา แว๊นซ์ แต่ต้องการให้แรงเหมือน TZR
คือ นอกจากเปลี่ยนใส่เสื้อ TZ ใส่ชุดคุมวาล์ว แล้วต้องเพิ่มอะไรอีกครับ ที่จะทำให้เป็น TZR
ป.ล. ไม่สนใจภายนอกครับ จะเอาแบบเปลือยเฟรมครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ(สมัยวัยรุ่น เคยชอบ TZR มากๆครับ ชอบเสียง ตอนรอบต่ำและตอนวาล์วเปิดครับ)
จาก เอ็น 2 ตากลม สู่ เซอร์ฯ เอสๆ

Mtz

ใส่เสื้อVRนั้นแหละครับ คว้านยัดลูกแกมม่า แถมพอร์มยังแยงได้อลังการกว่าเอาเสื้อTZRมาแต่งอีก เพราะมันไม่ติดวาล์ว ไม่ติดห้องวาล์ว  หุหุ

แต่ถ้าจะเอาให้เป็นTZRก็ต้องเปลี่ยน
    ข้อเหวี่ยง
    ล้อแม่เหล็ก
    ชุดมัดข้าวต้ม
    ชุดสายไฟเมน
    กล่องไฟ
    ใส่กล่องคุมวาล์ว
    เท่านี้รถท่านก็จะเป็นTZRแบบแรงๆ แดร๊กๆแล้ว(เพราะไม่ได้เปลี่ยนชามครัชไปเป็นของTZR ซึี่งของVRรอบจะจัดกว่า ) ตามที่ได้ยินมานะครับ ส่วนผม  แค่เคยลองเอาเสื้อสูบของVRมาใส่กะTZM รู้สึกมันไม่เวิรค เลยเลิกโครงการ  อิอิ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เครื่องเดิม  แล้ว แปลง เปลือก ดีกว่าไม๊ครับ  ...รักษาดูแล ง่ายกว่า  ประหยัดน้ำมันกว่า กันเยอะ 

ชุดแฟรริ่ง  ผม  มีขาย นะ ........ แฮ่ม 

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

JO WANGPONG