Main Menu

ผมสันนิธฐานปัญหา ถูกรึป่าว ช่วยตอบหน่อยครับ

เริ่มโดย NovaScraper, ตุลาคม 08, 2012, 01:12:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

รถผมตอนนี้ มีอาการอยู่ว่าา สตาร์ทเท้าก็ไม่ติด ต้องเข้าเกียร์แล้วลุนยาวๆ (ให้เพื่อนขี่รถ ถีบท้ายให้) ติดยาก ยิงท่อบ่อยมาก

พอติดแล้ว เครื่องดังก่อกๆๆๆ พอกำครัซแล้วไม่มีเสียงดัง เร่งไม่ขึ้นด้วย สุดท้ายก็ดับไปเอง แกะจานไฟ ดู มีน้ำมันไหลจากข้อเหวี่ยงด้วย

สันนิธฐาน ไว้ 2 เหตุการณ์คือ

1. ซีลจานไฟรั่ว (ตรงข้อเหวี่ยง) รึป่าว??
   ถ้าใช่ แล้วผม ซื้อซีลจานไฟมาเปลี่ยน ต้องผ่าเครื่องไหม (NOVA ครับ)

2. ชามครัซหลวม เสียงดังกร่อกๆ ผมต้องเอาไปย้ำครัซใช่ไหมครับ????

boonchu

ตามที่เคยเห็นมาข้อ1ซีลจานไฟรั่ว  เครื่องสตาร์ทติดและจะเร่งเองอย่างแรงแรงมากๆจนตกใจเลยล่ะปิดสวิทก็ไม่ดับต้องเอาเท้าอุดท่อถึงดับ

manu16

1. ซีลจานไฟไม่ต้องผ่าเครื่อง ว่าแต่ท่านจะแกะล้อแม่เหล็กยังไงฮะ ปรกติใช้เครื่องมือดูดออกยังยากเลย

2.ตามนั้น
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

NovaScraper

อ้างจาก: manu16 เมื่อ ตุลาคม 08, 2012, 11:33:41 ก่อนเที่ยง
1. ซีลจานไฟไม่ต้องผ่าเครื่อง ว่าแต่ท่านจะแกะล้อแม่เหล็กยังไงฮะ ปรกติใช้เครื่องมือดูดออกยังยากเลย

2.ตามนั้น

มีตัวดูดครับ

manu16

ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

NovaScraper

keeauto

ถอดซีลก่อนแล้วเอาไปให้ที่ร้านอ่านให้ บางทีมันก็มากับห่ออะไหล่อะนะ  ผมยังไม่รั่วก็อยากเปลี่ยนเหมือนกันชอบเดินทางไปที่ไร้บ้านคนด้วยขี้เกียจเข็น อ้อแล้วยังมีซีลฝั่งคลัทอีก ตัวนี้ยากหน่อยต้องถอดคลัท ไม่มีบล็อคลมคงต้องให้ช่างเปลี่ยน

NovaScraper

อ้างจาก: keeauto เมื่อ ตุลาคม 09, 2012, 09:08:02 หลังเที่ยง
  ถอดซีลก่อนแล้วเอาไปให้ที่ร้านอ่านให้ บางทีมันก็มากับห่ออะไหล่อะนะ  ผมยังไม่รั่วก็อยากเปลี่ยนเหมือนกันชอบเดินทางไปที่ไร้บ้านคนด้วยขี้เกียจเข็น อ้อแล้วยังมีซีลฝั่งคลัทอีก ตัวนี้ยากหน่อยต้องถอดคลัท ไม่มีบล็อคลมคงต้องให้ช่างเปลี่ยน

ซีลข้อเหวี้ยงฝั่งครัซเพิ่งเปลี่ยนมาครับ เปลี่ยนมาตอนไปอัดก้านใหม่

ปืนลูกปืนข้างซ้ายด้วยแหละ อิอิ

AcidZero

จาเส็ดไหมเนี่ยคันนี้ . . . . มิตติ้งรออยู่นะครับ

knott

NovaScraper

อ้างจาก: knott เมื่อ ตุลาคม 10, 2012, 01:15:56 ก่อนเที่ยง
20 - 30 - 7

20 => รูใน
30 => โตนอก
7  => ความหนา

ครับผม

ขอบคุณครับ แงะซีลออกมายังไงอ่ะครับ แแบไม่ผ่าเครื่อง แงะไม่ออก

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

NovaScraper

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ ตุลาคม 10, 2012, 11:42:55 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: knott เมื่อ ตุลาคม 10, 2012, 01:15:56 ก่อนเที่ยง
20 - 30 - 7

20 => รูใน
30 => โตนอก
7  => ความหนา

ครับผม

ขอบคุณครับ แงะซีลออกมายังไงอ่ะครับ แแบไม่ผ่าเครื่อง แงะไม่ออก

keeauto

มันเป็นเหล็กอ่ะครับ ผมก็งัดซะยับเยินเหมือนกัน แนะนำให้เอาสว่านเจาะก่อนก็ดีครับ ผมงัดไปโดนเพลาโดนแค็งหลายทีกลัวมันจะเป็นรอยเหมือนกัน

NovaScraper

ได้ความรู้วิธีงัดมาจากท่าน Hunterzero ครับ

ขอบคุณครับ เปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย