Main Menu

โนวา รอบมาแต่อั้นๆ ไม่ดึง

เริ่มโดย TAR@DashRacing Chanthaburi, มีนาคม 01, 2014, 06:29:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TAR@DashRacing Chanthaburi

โนวา รอบมาแต่วิ่งไม่ออก ผมงงมากเลยครับ ช่วยคำปรึกษาหน่อยครับ  :P

ลูกเดิม ไซค์ 100 เปิดเสื้อ(ช่างแข่งเรือหางยาวมืออาชีพ ที่1 รุ่นสแตนดาสตะวันออก)เปิดเสื้อให้  คาบูเดิม ท่อแดช ปลายแดชผ่า   :-*

วันนี้ผมทำรถน้องโนวา เสร็จแล้ว ลองเทส แล้วมันมีปัญหาตรงที่ว่า   :-*

บิดได้รอบแล้ว เหมือนจะดึงก็ไม่ดึง มันอั้นอ่าครับ  พอเปิดกรองขี่ รอบมาเร็วกว่าเดิม ปลายได้มากกว่าเดิมแต่ไม่ดึง ลากได้ไม่ยาวเลยครับ แต่มันก็ไม่ดึง ลากได้ไม่ยาว อั้นเหมือนเดิม  :-* (หรือเป็นเพราะว่าผม ขี่แดชจนชิน เลยรู้สึกว่ามันลากได้ไม่ยาว)

Hunterzero

เดิมไซณื100 มันยังไม่เท่าลูกแดชเดิมๆเลย   จะให้ดึงเท่าได้ไง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

suphachai

ทำเสื้อแล้วต้องทำอย่างอื่นด้วยเพื่อให้มันสัมพันธ์กัน...ช่างโมเขาน่าจะรู้นะครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

JO

อ้างจาก: suphachai เมื่อ มีนาคม 01, 2014, 07:25:29 หลังเที่ยง
ทำเสื้อแล้วต้องทำอย่างอื่นด้วยเพื่อให้มันสัมพันธ์กัน...ช่างโมเขาน่าจะรู้นะครับ

อ๋อ ผมทำเองครับ  แต่คนแยง ให้ช่างแยง

ลากเกียร์ ได้ไม่ยาวเลย เซ็งนิดๆ 5555.

วิทย์_2T

จัดคาร์บูซักลูกครับ ของผม ลูกเดิมไซส์ 1.00 แยงเสื้อนิดหน่อย ก็ดึงดี มีรอรอบนิดๆครับ อ้อ ผมใช้ท่อเดิมผ่า

Franesae

ต้องทำคาร์บู อย่างน้อยต้องคาร์บูแดชครับ
ไฟด้วยครับ
และที่บอกว่าให้ช่างทำเรือแข่งทำให้ เค้ายกไอเสียเท่าไร เพราะว่า เครื่องเรือกับมอไซค์ ไอเสียมันทำแตกต่างกันนะครับแรงต้านของน้ำ กับบนถนนมันไม่เหมือนกัน
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

เดช..ไอ้เสื้อทอง

โนว่า เดิม ๆ  เท่าที่ ขับมา ตั้งแต่ รุ่น RS -TENA   รอบมาไว เหมือน DASH อ่ะครับ

เพียงแต่ จะไม่ดึงรุนแรงเท่า แดช แค่นั้น

แต่ บิด ก็เป็นมา  มาง่าย กว่า  อากีร่า 120  (ไม่ใช่อากีร่า 110 )

ผม ว่า เดิม ๆ  ก็บิดขึ้นง่าย ขับสนุกดี   ไม่รอรอบ เลยนะ  รถ ตระกูล โนว่า เนี่ย 

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

geenee

ไม่มีวาวล์มันจะดึงเหรอ รถโนว่าเค้าออกแบบแรงดีรอบต่ำซึ่งต่ำกว่าพวกรุ่น150cc แยงเปิดไอเสียใหญ่ขึ้นก็จะแรงขึ้นที่รอบสูงๆ รอบต่ำๆแรงหายมาก ท่อก็เป็นท่อรอบต่ำและรอบกลางท้องปล่องเล็ก ที่ต้องการคือดึงตอนรอบสูงใช่มั้ย ต้องทำท่อท้องใหญ่ขึ้น ไอเสียใหญ่ขึ้น น้ำมันมีพอจ่ายรอบสูง แล้วจะดึงเอง แต่รอบต่ำต้องโดนผลกระทบน้า :-X

อ้างจาก: Franesae เมื่อ มีนาคม 01, 2014, 09:23:03 หลังเที่ยง
ต้องทำคาร์บู อย่างน้อยต้องคาร์บูแดชครับ
ไฟด้วยครับ
และที่บอกว่าให้ช่างทำเรือแข่งทำให้ เค้ายกไอเสียเท่าไร เพราะว่า เครื่องเรือกับมอไซค์ ไอเสียมันทำแตกต่างกันนะครับแรงต้านของน้ำ กับบนถนนมันไม่เหมือนกัน

+1 ขอบคุณที่แนะนำความรู้นะค๊าบบบ บ

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 01, 2014, 10:25:46 หลังเที่ยง

โนว่า เดิม ๆ  เท่าที่ ขับมา ตั้งแต่ รุ่น RS -TENA   รอบมาไว เหมือน DASH อ่ะครับ

เพียงแต่ จะไม่ดึงรุนแรงเท่า แดช แค่นั้น

แต่ บิด ก็เป็นมา  มาง่าย กว่า  อากีร่า 120  (ไม่ใช่อากีร่า 110 )

ผม ว่า เดิม ๆ  ก็บิดขึ้นง่าย ขับสนุกดี   ไม่รอรอบ เลยนะ  รถ ตระกูล โนว่า เนี่ย 

-

ช่ายเลยครับ ^^ เด่วผมว่าจะ จัดคาบูแดชซักลูก แปลงเข้ากรองโนวา