Main Menu

สวิตช์ลับ

เริ่มโดย shadow, ตุลาคม 30, 2012, 01:38:22 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

shadow

ผมเอาแตรกันขโมยมาใส่แถวบ้านผมโจรเยอะ เลยคิดว่าจะทำให้เป็นแบบเปิดสวิตช์กุญแจแล้วแตรดังครับ แต่ไม่รู้ว่าจะต่อสายไฟไปยังไงครับ ไว้เวลามีคนมาบิดกุญแจแล้วแตรดัง ใครเคยทำบ้าง? 

ยกสูงแล้วเด้อออ

shadow

ที่ตัวแตรมีสายไฟสองเส้นครับ ดำกับแดง สองขั้วนี้เสียบเข้ากับปลั๊กแตรเดิมในรถครับ

chaiyut405

เคยคิดนะครับ เพราะรถผมใช้แตรลม(ลมจริง) แต่ก็ทำไม่เป็นคับเพราะไม่มีความรู้เลย

รอผู้รู้นะคับ อยากรู้เหมือนกัน

Hunterzero

เอาสายสีน้ำตาล จากตรงไหนของรถก็ได้ เข้าแทนสายสีแดงครับ เปิดปุ้บมีแบตจะดัง แล้วทำสวิตลับก็คือตัดจากตรงสายสีน้ำตาลนั้นแหละ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

คล้องแม่กุญแจง่ายกว่ามั๊ง....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

shadow

ก็คือ เอาสายสีน้ำตาลตรงไหนก็ได้มาผ่านสวิตช์แล้วจั้มพ์เข้ากับสายสีแดงจากตัวแตรใช่ไหมครับ? แบบนี้เวลากดสวิตช์ที่แฮนด์แตรจะดังด้วยไหม?

Hunterzero

อ้างจาก: shadow เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 12:01:46 หลังเที่ยง
ก็คือ เอาสายสีน้ำตาลตรงไหนก็ได้มาผ่านสวิตช์แล้วจั้มพ์เข้ากับสายสีแดงจากตัวแตรใช่ไหมครับ? แบบนี้เวลากดสวิตช์ที่แฮนด์แตรจะดังด้วยไหม?
ไม่ดังครับงั้นต้องใช้สวิต2ทางแปลงเอา   ไม่งั้นติดแตรเพิ่มอีกตัวสำหรับกันขโมยโดยเฉพาะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade