Main Menu

บิดเปิดสวิทช์ เข็มความร้อนตีเต็มสเกล

เริ่มโดย auntonio_lpn, สิงหาคม 18, 2013, 09:05:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

auntonio_lpn

อาการ บิดเปิดสวิทช์ แล้วเข็มความร้อนตีสุดสเกล พอกดเช็คน้ำมันก็ลงตามระดับน้ำมัน ปล่อยก็ขึ้นไปอีก
ตัวเช็คอุณภูมิ ที่ฝาสูบเจ๊งแล้วใช่มั๊ยครับ ยังพอมีขายมั๊ยครับ ใช้ของอะไรแทนได้มั่ง ราคาซักกี่บาทครับ

OZA

อย่าลืมเช็คที่ตัววัดอุณหภมูิ ที่ไมล์ด้วยนะครับ เพราะของผมก็เพิ่งเสียไปครับ ก่อนหน้าก็เช็คทั้งหม้อน้ำ ฝาสูบ

Hunterzero

สายไฟมันรั่วลงกราวครับลองขยับสาย หรือดึงออกจากปลั้ก ตัวเซนเซอดูถ้ามันยังดีดอยู่ต้องเช็คว่าลงกราวส่วนไหน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ดึงออกจากปลั๊กเข็มตก ลองเอาแตะโครงเข็มดีดขึ้น  ยังงี้หัวเทอโมเจ๊งแล้วใช่มั๊ยครับ

Nont_TZ

ผมว่าไฟรั่วมากกว่าครับ ก่อนที่จะเปลี่ยนอะไร ลองต่อตรงดูก่อนครับ โดยการถอดตัวไมล์ออกมาแล้วเทสข้างนอก ส่วนตัวเซนเซอร์ลองถอดออกมาทำความสะอาดแล้ววัดความต้านทานดูครับ ส่วนใหญ่ของแบบนี้ออกแบบมาให้ทนทานอยู่แล้ว

ใหม่จังพ่อ มีหนูอ่ะป่ะ

Hunterzero

ถ้าเสียบแล้วขยับๆสายไม่หาย ก็ตัวเซ๊นเซอเสียครับน่าจะไปช้อตลงกราวส่วนไหนลองเช็คส่วนหุ้มพลาสติกสีดำว่ายังดีอยู่ไหม

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

ปลดสายแล้วเข็มตกก็เซ็นเซอร์เจ๊งนั่นล่ะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ไปหาซื้อ Temp senser ของ TZM ที่ลำพูนไม่มีขายเลย ใช้ของอะไรแทนได้มั่งครับ

@@TaJung@@

tzr zr nsr kr ใส่กันได้  อาจเพี้ยนนิดๆถ้าข้ามยี่ห้อ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

สรุปแล้ว  ตัวเซนเซอร์เสียครับ ถอดออกมาวัดความต้านทาน เป็นศูนย์ ... T..T