Main Menu

KRR-150 เข้าเกียร์สามยาก

เริ่มโดย Puykrr, ตุลาคม 20, 2016, 07:24:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Puykrr

สอบถามท่านผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ ปัญหาคือ ใส่เกียร์ 1 ปรกติ เกียร์ 2 ก็เข้าได้แต่บางครั้งเวลาวัดขึ้นเกียร์ 2 ก็จะว่างๆ เหมือนมันไม่เกี่ยวครับเป็นแบบฟรีๆ แต่ก็เป็นบางครั้ง แต่เกียร์ 3 แทบจะไม่ได้เลยครับ งัดขึ้นแล้วฟรี ต้องกดลงเกียร์ 1 ขึ้น 2 ทำแบบนี้เรื่อยๆ ถึงจะเกี่ยวขึ้นเกียร์ 3 ได้ครับ บางครั้งต้องลากเกียร์ 2 ไปไกลมากๆ ถึงจะขึ้นสามได้ เบื้องต้นผมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่แล้วครับ อาการก็ยังเป็นอยู่แต่ก็ดีขึ้นบ้างครับ แต่ปัญหามันก็ยังมีอยู่เหมือนเดิมครับ ขอความชี้แนะจากท่านๆด้วยครับ