Main Menu

NSR ใส่ไมล์ดิจิตอลได้ไหมคร้าบ

เริ่มโดย earthzydoll, ตุลาคม 05, 2015, 10:21:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

earthzydoll

พอดีไปเห็นในเน็ตมาอะค้าบเห็นมันสวยดี NSR 150 rr จะใส่ได้ไหม??

pikky_team

ใส่ได้ครับ แต่จะได้ไม่ครบทุกฟังก์ชั่นนะ และต้องมีความรู้ทางด้านวงจรไฟฟ้าอยู่บ้าง เพราะมันต้องดัดแปลงหลายจุดครับ ไม่รู้ว่าในชุด มันให้เซนเซอร์อะไรมาบ้าง

earthzydoll

lordomo

เห็นแต่ ของ cbr 150i มันเป็นแบบ ดิจิตอล แต่สายโยงไปที่ล้อหน้า อ่ะครับ ผมไม่รู้ว่า เอาของ cbr มาแปลงใส่กับ NSR ได้รึเปล่านะครับ
รถอะไรหว่า?

earthzydoll

อ้างจาก: lordomo เมื่อ ตุลาคม 06, 2015, 02:54:18 หลังเที่ยง
เห็นแต่ ของ cbr 150i มันเป็นแบบ ดิจิตอล แต่สายโยงไปที่ล้อหน้า อ่ะครับ ผมไม่รู้ว่า เอาของ cbr มาแปลงใส่กับ NSR ได้รึเปล่านะครับ

ค้าบเดียวจะลองศึกษาดูนะครับ ขอบคุณมากน้าค้าบ

SIRI

เห็นของเพื่อนใส่ZSR-125 (มินิโมตาร์ทจีน)ใช้ได้เกือบครบ ขาดแค่เกจวัดน้ำมันเพราะเดิมมีแค่ไฟเตือน แต่ของNSRเป็นเข็มวัดคิดว่าน่าจะใช้ได้ครบนะครับ  :(

aoaaued

zanakand

ใส่ได้สบายมาก ยากตรงทำขาจับไมล์แค่นั้นหละครับ 555

๑๒๓๔

ไส่ได้ครับ ของเดิมมีวัดอะไรได้บ้างตัวนี้ก็วัดได้แค่นั้นครับ