Main Menu

ถามเรื่องเปลี่ยน สวิทย์ ไฟเกียร์ KR

เริ่มโดย Pousi, ตุลาคม 17, 2015, 11:55:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Pousi

สวิทย์ไฟเกียร์ว่าง KR เสีย ติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ( ทดสอบแล้ว โดยสลับกับสวิทย์ไฟ สูง ) ที่นี่จะซื้อมาเปลี่ยน ใครเคยถอดเปลี่ยน แนะนำหน่อยครับ

pikky_team

ต้องเปิดฝาข้างเสตอร์ออกครับ ลองเช็คดูดีๆเผื่อไม่เสีย ของผมเคยสายไฟหลวมตรงนี้ครับ ตรงขั้วทองเหลืองที่หนีบออกมาจากขั้วเซ็นเซอร์เกียร์ไปต่อสายไฟ ผมดึงออกมาแล้วเอาคีมบีบ ให้มันเล็กกว่าเดิม แล้วเสียบเข้าไปแน่นๆ ยังใช้มาจนถึงปัจจุบันนี้

SIRI

ถ้าสายไฟไม่ขาดตามที่ท่านPikky Theam กล่าว และจากที่ลองสลับดูกับสวิทช์ไฟTopเกียร์ แสดงว่าสวิทช์ไฟเกีย์ว่างของท่านปลายมันสึกมาก จนไฟสามารถลงกราวน์ได้ ก็ซื้อมาเปลี่ยนเถอะครับ Wabเราก็มีหลายเจ้าครับ ในห้องซื้อขาย :D