Main Menu

สอบถามเรื่อง ดิสก์หน้า Kawasaki Victor

เริ่มโดย Narkorn, สิงหาคม 07, 2015, 08:26:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Narkorn

ผมเป็นสมาชิกใหม่ ความรู้เรื่องรถก็ยังไม่ค่อยมีครับ >>ขอคำแนะด้วยครับ<<

ผมซื้อชุดหน้าของวิคเตอร์ดิสขวามาครับ มี แผงคอ(บน-ล่าง) + โช๊ค

ยังไม่มี ปั๊มเบรค(บน-ล่าง)

เลยอยากจะถามว่า....

- ใช้ชุดปั๊มเบรคของอะไรแทนได้บ้าง แล้วถ้าใครรู้จักแหล่งจำหน่ายตรงรุ่น ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ
- ผมจะขึ้นล้อซี่ลวดใหม่จะใช้ดุมอะไรแทนได้บ้าง

ขอความกรุณาด้วยครับ

>>มือใหม่ขอฝากตัวด้วยครับ<<

**ถ้าผมทำผิดกฏก็ขอประทานโทษด้วยครับ**

SIRI

ชอบจานดิสหน้าใหญ่ หรือเล็กครับ ดุมตรงรุ่นมีขายทั้งเก่าและใหม่ ในเว๊ปนี้แหละครับ ห้องซื้อขาย ดูจากรูปสมาชิกก่อนว่าชอบแบบใหน แล้วค่อยว่ากันครับ  :D

Narkorn

อ้างจาก: SIRI เมื่อ สิงหาคม 07, 2015, 08:47:44 หลังเที่ยง
ชอบจานดิสหน้าใหญ่ หรือเล็กครับ ดุมตรงรุ่นมีขายทั้งเก่าและใหม่ ในเว๊ปนี้แหละครับ ห้องซื้อขาย ดูจากรูปสมาชิกก่อนว่าชอบแบบใหน แล้วค่อยว่ากันครับ  :D

ชอบดิสก์ใหญครับ

แล้วปั๊มล่ะครับ หรือว่ามีครบชุดเลยครับ

SIRI

ก็ปั้มเดิมนั่นแหละครับ แต่ดุมหน้าใช้ดุมยึดจานเบรก4รูครับ :(

SIRI

pikky_team

ถ้าได้กระบอกช็อกอัพเดิมแท้ๆของ victor มาเลย ปั๊มเบรคล่างเดิมๆมันจะใส่ได้กับจานเล็กครับห้ารูครับ นอกจากจะเปลี่ยนขาจับปั๊มใหม่ครับ

SIRI

:Dใช่เลยครับ ผมทำขาจับปั้มใหม่ง่ายดีไม่ต้องเปลี่ยนกระบอกโช๊ค

Narkorn

อ้างจาก: SIRI เมื่อ สิงหาคม 07, 2015, 09:49:13 หลังเที่ยง
รถผมครับจานใหญ่ standard

อยากได้แบบพี่เลยครับ ต้องใช้ดุมอะไรแล้วใช้ดิสก์ของอะไรครับ

จานดิสก์ของผมมันเป็นแผ่นดิสก์ไม่เต็มใบครับ

ผมอยากได้แบบเต็มใบเบบพี่เลยครับ

SIRI

:(ใช้ดุมKR/SER น๊อตยึดจานดิส4รูนะครับ+จานดิส ใหม่/เก่าหาได้จากในWabนี้ครับ
กระบอกโช็คใช้ของเดิมVictorนั่นแหละ ทำขายึดปั้มดิสใหม่เอา (ถ้าชุดโช็คหน้าไม่ใช่ของเดิมติดรถต้องดูอีกที ) เห็นบอกจานไม่เต็มใบ อาจลงชุดหน้าเล็กมาแล้ว ลองถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆแนะนำดู ???