Main Menu

สอบถามปัญหาเรื่องการเปลี่ยนซีลข้อเหวี่ยง TZR150 ครับ

เริ่มโดย tufukick, กรกฎาคม 07, 2015, 08:37:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tufukick

ขออนุญาตสอบถามพี่น้องชาว2Tทุกท่านนะครับ  :o ไม่ทราบว่า TZR150 ถ้าจะเปลี่ยนซีลข้อเหวี่ยงเราจะต้องผ่าเครื่องด้วยรึเปล่าครับ  หรือว่าแค่เปิดฝาครัชเอาไขควงแงะอันเก่าออก จับอันใหม่ยัดใส่ได้เลยรึเปล่าครับผม  อยากลองลงมือทำเองบ้างสนุกๆหลังบ้านหนะครับ555555 :-[ :-[ :-[  กราบขอบพระคุณมากครับผม

saravut

ถ้าด้านครัชน่าจะเปลี่ยนได้เลย ถ้าด้านจานไฟไม่แน่ใจนะ
ผมว่าถ้าคิดจะทำเองแล้วลองถอดมากีกว่า แต่เครื่องมือต้องพร้อมนะ