Main Menu

ถามผู้รู้เรื่องยางใส่ KR-SE98

เริ่มโดย rider..555, มิถุนายน 25, 2015, 08:30:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

rider..555

จะใส่ยางล้อแม็กหน้าขอบ17เป็น 100/80-17 ล้อหลังขอบ18เป็น 110/90-18 เอามาใส่ได้ไหมถ้าใส่ได้(ต้องมีการดัดแปลงอะไรหรือเปล่า)และจะมีปัญหาอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ ???

SIRI

ใส่น่ะใส่ได้ แต่มีปัญหาแน่ แม็กมันแคบไปหน่อยครับ ใส่แล้วมันจะบีบยางทำให้หน้าสัมผัสยางไม่เหมาะสม เวลาเบรกมันจะเลื้อยครับ  ถ้าใส่เอาสวยก็ได้อยู่แต่ไม่คุ้มค่าครับ ??? ผมใส่SER เบรกเกือบกลิ้ง >:(

pikky_team

ใส่หน้า 90 หลัง 100 เดิมๆดีกว่าครับ ปลอดภัยที่สุด
ปล.เติมลมยางให้พอดีด้วยครับ แข็งไปอ่อนไปก็ไม่ดี

lordomo

สำหรับล้อหน้า ใส่ 100 น่าจะได้ครับ เพราะล้อหน้า KR รุ่น SE แม็ก มันกว้าง 1.85 กว้างเท่าล้อหลัง KR รุ่น turbomag เลยครับ
เพราะงั้น สำหรับล้อหน้า ผมคิดว่า ใส่ 100 ได้ครับ ยางไม่บีบแน่นอน ส่วนล้อหลัง ผมไม่ทราบครับ

หรือจะหาแม็ก Serpico se มาใส่ก็ได้นะครับ ขอบ 17 ทั้งหน้าหลัง แต่แม็กจะกว้างกว่า KR เล็กน้อย เพราะ Serpico se ล้อหลังใส่เดิม 110 ครับ
รถอะไรหว่า?

geenee

เวฟผม17/1.4มั้งครับ ไปร้านเค้าไม่มียางเค้ามีแต่ 17/2.50 เค้าบอกใส่ได้ผมก็ใส่เพราะอยากกลับบ้านก็ยังใช้มาทุกวันนี้ ก็ใช้ได้ดีเลยละครับใหญ่ดีแต่แก้มยางล้นๆหน่อย