Main Menu

ถามผู้รู้หน่อยคับ เรื่อง น้ำมันโช๊คหน้า kr ใส่กี่ cc คับ

เริ่มโดย ksmax11, พฤษภาคม 06, 2015, 05:30:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ksmax11

คือผมอ่านแล้วก็ งง คับ (เรียนมาน้อยขอโทษด้วยนะคับ)
เปลี่ยนซีนโช๊คหน้า kr ล้างหมดทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว จะเติมน้ำมันโช๊ค กี่ cc คับ
คือจากรูป ผมไม่รู้ว่าจะเติมยังไงคับ ถ้าจะเอาภาษาชาวบ้าน ๆ แบบผม จะเติม เท่าไรดีคับ
เติม 237 หรือ 200 หรือ 298.2 ไม่รู้จะเติมเท่าไไหนดีคับ ช่วยฟันธงให้หน่อยนะคับ ว่าต้องเติมกี่ cc
ขอบคุณมาก ๆ เลยคับ ที่เข้ามาตอบให้ผมได้ความกระจ่างคับ

saravut

237 cc ในกรณี รื้อออกมาทั้งหมด
บวก ลบ หมายความว่าเกินได้ 2.5 cc
หรือน้อยกว่าได้ 2.5cc
200 cc ในกรณีเปลี่ยนแค่น้ำมันใหม่

ฉะนั้นท่านต้องใส่ 237 คร้าบ