Main Menu

เปลี่ยนหัวเทียนแล้วไฟไหม้เกี่ยวไหมครับ

เริ่มโดย Miza500, พฤษภาคม 09, 2015, 06:38:43 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Miza500

ผมไปซื้อหัวเทียนมาเปลี่ยนใหม่มันเป็นเบอร์ 9 จากเดิมที่ใช้เบอร์ 8 ใช้ได้ครึ่งวัน ขี่ๆอยู่รถจะมีอาการเวลาขี่ออกตัว จะดับละมีเสียง ปั๊งง 1ที  ใช้ไปใช้มา สายสวิกกุญแจก็ไหม้ใต้ถังน้ำมัน ควันขโมง ดีที่จอดรถแล้ว แล้วถอดสายทัน ครับ พอเปลลี่ยนสายไฟใหม่เลยกลับมาใช้เบอร์8 เหมือนเดิม ก็ไม่มีอาการอะไรเลยครับ มันเกี่ยวกันไหมครับ :-X :-X

G7

คงเป็นเหตุบังเอิญประจวบเหมาะ .. กระมังครับ 
ความคิดเห็นที่ 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ->>   .. ล่ะครับ คิดเห็นกันเช่นไร

Miza500

อ้างจาก: G7 เมื่อ พฤษภาคม 09, 2015, 11:31:12 ก่อนเที่ยง

คงเป็นเหตุบังเอิญประจวบเหมาะ .. กระมังครับ 
ความคิดเห็นที่ 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ->>   .. ล่ะครับ คิดเห็นกันเช่นไร

ไม่น่าเกี่ยวอะไรกันใช่ไหมครับ

G7

ผมคิดว่าไม่น่าจะมีความเกี่ยวข้องใดที่การเปลี่ยนหัวเทียนต่างกันเพียงหนึ่งเบอร์หรือมากกว่าหนึ่งเบอร์ แล้วมีผลให้สาย(ไฟ)สวิทช์
กุญแจเกิดการลุกไหม้ได้น่ะครับ ..

กรณีที่เกิดขึ้นน่ามาจากสาเหตุอื่นมาเป็นปัจจัย ที่ทำให้สายไฟบริเวณนั้นเกิดการชอร์ตเสียมากกว่า .. 

ความคิดเห็นลำดับที่ 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ->>    .. ล่ะครับ คิดเห็นกันเช่นไร

SIRI

ผมขอเล่าเหตุการณ์จริงจากศูนย์ฯ บริการแห่งหนึ่ง
ลูกค้านำรถเข้าเปลี่ยนถ่าย น้ำมันเครื่องรถยนต์ และรับรถกลับไป
ต่อมาสัก2วัน ลูกค้าคนเดิมกลับมาแจ้งว่า หลังจากออกจากศูนบฯ
เฟืองท้ายก็หอน ทั้งที่ไม่ได้ยุ่งกับเฟืองท้ายเลย สรุปต้องซ่อมเฝ้าสังเกต
น่าจะเป็นเหตุบังเอิญอย่าง จชกทตามที่ผมคิดนะเพราะเราจะจำ เหตุการณ์
ล่าสุดว่าทำอะไรกับรถมา ซึ่งบางครั้งไม่ค่อยเกี๋ยวกันเลย