Main Menu

จะไปสอย TZR มือหนึ่ง ค้างสต๊อก

เริ่มโดย nuenghd, มีนาคม 10, 2015, 06:15:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nuenghd

สอบถามผู้ที่เคยซื้อรถมือหนึ่งแบบนี้ครับ ว่าการใช้งานเป็นอย่างไร มีอะไรต้องดูเป็นพิเศษบ้าง แล้วเรื่องอะไหล่ tzr หายากรึป่าว

saravut

มือ1 จอดนานๆก็ต้อง เปลี่ยนชิ้นส่วนที่หมดสภาพอยู่ดี รวมทั้งของเหลวต่างๆด้วย
แต่หายห่วงเรื่องเครื่องฟิตแน่นอน
ได้แล้วเอามาชมบ้างนะครับ

SIRI

:(คือผมก็ไม่เคยซื้อรถแบบนี้มาใช้นะครับ...(ไม่มีตังค์ซื้อ)แต่ก็ได้เคยสัมผัสลูบคลำ มาหลายคัน หากสักคันที่เคยได้สัมผัสเป็นรถในฝัน และมีตังค์ คงซื้อโดยไม่รังเร
และคงต้องยอมรับสภาพ กับชิ้นส่วนที่มีตำหนิริ้วรอยต่างๆ อีกทั้งชิ้นส่วนที่เป็นซีลหรือยาง ซึ่งหากใช้ไปสักระยะก็จะเกิดอาการเสื่อมสถาพออกมาให้เห็น เราก็ต้องจัดหาอะไหล่มาทดแทน
อีกทั้งชิ้นส่วนที่เป็นเหล็กหรืออลูมิเนียม อาจมีสนิมหรือรอยขูดขีด เนื่องจากการเคลื่อนย้ายไปมาเป็นเวลาสิบๆปี   ส่วนตัวผมซื้ออะไหล่ค้างStockมาก็มาก เห็นว่าแม้มันอยู่ในถุงบ้าง นอกถุงบ้าง
ยังมีสนิมขึ้นบ้าง ใช้สักพักยางแตกลายงา อะไรทำนองนี้ รถค้างStock ผมก็มองแบบเดียวกัน หากรับได้ก็ซื้อครับTZR แต่ถ้ารังเรก็ R15 ไม่ต้องกังวลใดๆเลยครับ ขอให้โชคดีกับรถในฝันครับ  :D

nuenghd

รถเป็นรอยผมรับได้ ขอเครื่องแน่นๆ จัดแล้วจะถ่ายภาพมาให้ชม ขอบคุณทุกความเห็นครับ

RS19

aoaaued

เข้ามาอ่าน อยากเห็นรุ่นนี้ป้ายแดง  ถ้าได้มาแล้วมีรูปอย่าลืมเอามาโชว์บ้างนะครับ

ASENAL

ผมก็ได้ค้างมาเหมือนกัน

ใช้มา 6 ปี แล้ว ปกติทุกอย่าง

เปลี่ยนของเหลว+ยาง+ผ้าเบครอย่างเดียว