Main Menu

ครัช

เริ่มโดย WithoonTH, มีนาคม 14, 2015, 07:00:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

WithoonTH

พี่ๆคับ ช่วยแก้ปัญหาหนาอยคับ รถผม serpico150  คือ รถผมเข้าเกีย ไว้ เวลากำครัช แล้วหมุนล้อ แต่ล้อไม่ฟรี เป็นเกี่ยวกับครัชเปล้าคับ :)

se 00

ไม่ลองตั้งก่อนละ
ลองงี้ติดเครื่องกำคลัชไส่เกีย
รถเคลื่อนที่ไหม ถ้านิ่งก็ ok

WithoonTH

คือผมพึงพ่นโครงสีรถเส็ดห่ะ และยกเครื่องใส่ ตอนประกอบ เส๊ดลองกำครัชเข้าเกียและไหลรถ แต่รถไม่ไหล คือผมตั้งครัชแล้วไม่มีผล

G7

อาการแบบนี้เหมือนกับคลัชติดหรือไม่จากกันน่ะครับ อาทิเช่นจอดรถนานๆ รวมทั้งคุณภาพน้ำมันหล่อลื่นห้องเกียร์ไม่ดี
หรือเสื่อมสภาพตามกาลเวลา ; กรณีของคุณเล่ามาได้ความดังว่านั้น (ยกเครื่องลงเพื่อทำสีโครงรถ) ก็เข้าลักษณะคล้ายกัน

อนึ่งคุณลองสตาร์ทรถจนเครื่องยนต์อุ่นดีแล้ว บีบคลัชแล้วเข้าเกียร์ เครื่องยนต์กระตุกดับไปไหม !? ,  หรือไม่คุณลองลำดับ
ตรวจสอบการประกอบสายคลัชไล่ตั้งแต่ด้านบนจนถึงด้านล่างสักนิด ดูว่ามีการติดขัดตรงบริเวณจุดใดบ้าง และปรับตั้งใหม่

ผมสันนิษฐานนะครับ ..