Main Menu

GTO เกจวัดความเร็ว วัดรอบ วัดน้ำมัน ใช้ไม่ได้ มีแนวทางแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

เริ่มโดย nonlelouch, มีนาคม 13, 2015, 01:11:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nonlelouch

ผมเอารถไปให้ช่างดูแล้ว ช่างบอกว่าเรือนไมล์ไม่ได้เสีย. มันเสียข้างในซ่อมไม่ได้  :-*
เป็นเรือนไมล์เดิมๆครับ GTO ปี46 แล้วเราสามารถเอาเรือนไมล์เดิมออก
แล้วหาเรือนไมล์ที่มีแต่ เข็มวัดรอบ กับวัดความเร็ว แต่งมาใส่ได้หรือเปล่าครับ
พอดีเพิ่งเล่นรถพงกนี้ครับ ไม่ค่อยกล้าทำอะไร  :)

saravut

ความเร็ว วัดรอบเป็นสาย ลองถอดมาใช้ไขควงปั่นดูก็ได้ ถ้าไม่กะดิกเลยก็เรียบร้อย
เราสามารถหาไม หรือวัดรอบรุ่นที่ใช้สายมาแปลงใช้งานได้ครับ
วัดรอบสามารถหารุ่นไฟฟ้ามาใส่ก็ได้