Main Menu

tzr150 serpico150 zx150 สามลำนี้ คันไหนระยะเอื้อม ไปแฮนด์น้อยที่สุดครับ

เริ่มโดย shootme, กุมภาพันธ์ 13, 2015, 09:32:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

shootme

จะรบกวน พี่น้องสักนิดนะครับ
อยากถามเรื่องระยะนั่งแล้วเอื้อมไปแฮนด์ ครับ เอาเรียงจากมากไปน้อยด้วยจะดีเลยครับ
ท่านใดพอจะผ่านมือมาแล้ว ขอความรู้ด้วยนะครับ  >:(

keeauto

เรื่องนี้มันอยู่ที่ความสูงระหว่างแฮนด์กับเบาะด้วยครับแต่ส่วนตัวสูง176เข็ดขยาดกับtzrจะปวดหลังกับฝ่ามือที่มันกดกับแฮนด์เวลาขี่มากแต่กับเซอร์ปิโกนี่จะขี่สบายกว่ามากส่วนzxยังไม่เคยคงต้องรอแฟนคาวามาตอบอีกที

เดช..ไอ้เสื้อทอง

น่าจะเป็น TZR ไกลสุด  แต่ ขับขี่ บังคับ ง่ายกว่า ZX

ZX  ผมบอกตรง ๆ  น่า ผิดหวัง ที่สุด  สเปครถเดิม ๆ อืด มาก ๆ ด้วย 

SERPICO   สำหรับผม แล้ว เป็นรถที่มีแต้มรวมมากที่สุด  ครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

lordomo

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2015, 05:45:55 ก่อนเที่ยง

น่าจะเป็น TZR ไกลสุด  แต่ ขับขี่ บังคับ ง่ายกว่า ZX

ZX  ผมบอกตรง ๆ  น่า ผิดหวัง ที่สุด  สเปครถเดิม ๆ อืด มาก ๆ ด้วย 

SERPICO   สำหรับผม แล้ว เป็นรถที่มีแต้มรวมมากที่สุด  ครับ

.
ผมว่าเอาเครื่อง KRR SE ลง ZX น่าจะดีไม่น้อยเลยนะครับ
รถอะไรหว่า?

shootme

GENIUS

KR รุ่นตูดเป็ดแผงคอ,แฮนด์,โช้คหน้า น่าจะเป็นอันเดียวกับเซอร์ปิโก้

ผมเคยใช้ SE ท่านั่งขี่หลังเกือบตรง ขี่เดินทางสบายดีครับ

ส่วน  ZX 150 ก็เคยใช้พักนึง ก้มกว่า KR SE แต่ผมว่าก็ยังขี่สบายอยู่นะ

รู้สึกว่ารถมันนิ่งกว่า การทรงตัว การเข้าโค้งทำได้ดีกว่า KR

แต่ภายในเครื่องมันมีจุดที่ต่างกับพวก KR นะ (ตัวถ่วงตับเป็ดหรือไงนี่แหล่ะ)

ทำให้ฟิลเครื่องยนต์ของ ZX 150 มันออกแนวนุ่มนวล ไม่ดุดัน กระโชกโฮกฮากอย่าง KR

ส่วนตัวผมชอบ ZX 150 นะครับ ชอบฟิลเครื่องยนต์และรูปร่างหน้าตาของมัน แต่น่าเสียดายที่มันไม่มีรถใหม่ค้างสต็อคเหลืออยู่อีกแล้ว

phu4123

เคยขับทุกคัน  เซอ สบายสุด
   ZX และ TZ ใกล้เคียงกัน แต่ผมว่าZX ท่านั่งกระชับกว่าครับ

125cc.Only

จากที่เคยมีเคยจัดมา ทั้ง3ตัว โดยสระระผมนะ เอาเป็นว่าก้มมากน้อยละกัน บอกระยะห่างนี่ ไม่รู้จะตอบไง เวลาขี่หัวไหล่แต่ละคนสูงกว่าเบาะรถไม่เท่ากัน
ก้มมาก TZR กะZX ผมว่า มันใกล้เคียงกัน  ส่วนSER ก้มน้อยกว่า ผมไม่ก้มเลย

คล่องตัวในกรณีขี่ช้าๆ ใช้งานในซอย ผมให้SER รองมาTZR ZX นี่ทีหลัง  แต่ทั้ง3ตัวนี้เป็นรองKRในเรื่องนี้
แต่ขี่แบบมีความเร็วนี่ หรือออกถนนใหญ่ ผมว่าZX มั่นใจได้มากกว่า นิ่งกว่า  นุ่มนวลกว่า  แบบรู้สึกได้
เครื่องยนต์ไม่หวือหวา ปรี๊ดแบบKR หรือSER มันนุ่มนวลและนิ่งกว่า  แต่ว่าอืดนี่คงไม่ใช่ บิดติดมือดีอยู่
ผมไม่ทราบนะ ว่าแต่ละท่านเจอZX เครื่องสภาพไหน เพราะผมเจอเดิมๆมา ก็อืดแบบรถเก่า แต่อีกคันที่ผมบิ้วใหม่ เสื้อใหม่ ลูกแหวน ก้าน ใหม่ ทำใหม่แทบทั้งเครื่อง
เครื่องเงียบ แน่น  และแรงใช้ได้ทีเดียว แต่มันไม่ปรี๊ดปร๊าด แบบKR  แต่ผมว่ามันดีนะคุมง่ายกว่า ไม่ได้อวยZXนะ เพราะตอนนี้เลิกเล่น150แล้ว มีแค่เก็บSER SE สภาพครบๆขี่ได้ คันเดียว แต่ตอนนี้ไม่ได้คิดจะบิ้วหรือจะขี่แต่ประการใด เก็บไว้เฉยๆ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เท่าที่ ผมเป็นเจ้าของ  และ ขับ ZX 150 มา  4 คัน   มันก็เหมือนกันทุกคัน อ่ะครับ  อืด ปวดหลัง

เรื่อง ความสวย นี่ ผ่านอยู่   แต่สมรถนะ  ไม่โดนใจ เลย   บ่องตง

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

shootme

อีกนิดนึง ครับ
ระหว่าง zx กะ npro อันไหนเอื้อมมากกว่ากันครับ

krrphichit

ASENAL

ขับมาหลายรุ่น ร่วม 20 ปี แล้ว

มาลงตัวที่ Ser

ไม่เมื่อย ไม่จุกจิก ออกตัว รถก็หนัก

รถขับก็ 90 กว่า กก.

ยังสู้ ออโต้ สบาย

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133