Main Menu

victor เร่งไม่ขึ้น บิดไม่ไป เครื่องสะดุด ท่อตัน

เริ่มโดย manjawa, มกราคม 20, 2015, 02:42:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manjawa

รถ victor ปี 2541 ตอนนี้มีปัญหา ตอนสตารทเครื่องขับออกมา ได้สักพัก มีปัญหาเร่งเครื่องไม่ขึ้น เครื่องสะดุด บิดไม่ไป ไปได้แบบช้าๆ  บิดคันเร่งแล้ว  เสียงท่อสะดุด เหมื่อนท่อตัน บางครั้งมีเสียงดัง ปัง ออกมาจากท่อ ต้องรอสักพักใหญ่ๆ จอดแล้วบิดคันเร่งไปเรื่อยๆ  รอจนกระทั่งบิดเสียง บึ้นๆๆ ไม่มีสะดุด ถึงจะออกตัวไปได้ เลยอยากถามว่าเกิดอะไรขึ้น แก้ปัญหายังไงครับ

saravut

ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูซิดีขึ้นไหม
เอาดีๆหน่อย เบอร์ 8 เกลียวยาวก็ได้

keeauto

ท่อมันไม่ตันกันง่ายๆหรอกครับไม่ใช่ไอเสียออกมาเป็นขี้โคลนเมื่อไหร่ จริงๆนะไอ้คำว่าท่อตันเนี่ยมันเป็นคำพูดคำนึงที่เหมือนหลอกคนใช้รถมากกว่า
    ลองจากท่านข้างบนแบบง่ายๆก่อนคือหัวเทียนไล่มาเรื่อยๆต่อมาก็สายหัวเทียนว่ามีการปริแตกจนไฟรั่วรึเปล่าเอาง่ายๆยกมาลองทั้งคอยล์กับสายหัวเทียน  ยังไม่หายก็กล่อง(ไม่รู้เป็นตัวมีกล่องรึเปล่า) ต่อมาก็มัดไฟแล้วล่ะ 

kobchai พระประแดง

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ เพราะดันทะลึ่งไปเปลี่ยนสายหัวเทียน+ปลั๊กหัวเทียน ของรถรุ่นอื่น เมื่อครั้งไปมิตติ้งสิงห์บุรี สุดท้ายเครื่องน๊อคไปเลยครับ
กลับมาเลยเปลี่ยนสายของเดิมติดรถ ใส่กลับคืน อาการ สะดุด มีเสียงดัง ปัง ออกมาจากท่อ หายทันที ลองเช็คดูครับ และ Victor ใช้หัวเทียน NGK B9ES ครับ
085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130