Main Menu

น้ำมันเครื่องดำเร็ว

เริ่มโดย navy2541, มกราคม 31, 2015, 05:24:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

navy2541

หลังจากผ่าเครื่องkr มาน้ำมันเครื่องดำเร็วมาก วันเดียวก็ดำแล้ววิ่ง 20 กิโล ถ่ายออกมามีเศษอลูมิเนียมเป็นผงเล็กๆปนอยู่ เป็นเพราะประกอบแผ่นเหล็กสปริงวงเล็ก 2 ตัวผิดหรือเปล่าแล้วเขาประกอบกันยังไงครับ ขอบคุณครับ

aoaaued

ที่สงสัยว่าประกอบผิดหรื่อไม่ มีรูปให้ดูมั๊ย 

saravut

ดำก็แสดงว่านำ้มันเกีย
ทำหน้าที่ของมันได้ดีแล้วครับ ชะล้างสิ่งสกปรก ล่อลื่น

pikky_team

ในห้องเกียร์มีเสียงอะไรดังผิดปกติไปจากเดิมใหมครับ

navy2541

ทุกอย่างปกติดีอาจเป็นที่แผ่นคลัชแผ่นเล็กก็ได้มันอาจยังไม่เข้าที่

keeauto

คงต้องลองถ่ายอีกสักรอบหลังผ่าเครื่อง

ASENAL

kumwong

20กม.ดำเลยเหรอผมเปลี่ยนคลัชใหม่มา60กว่ากม.แล้วยังใสอยู่เลย

เรามันเสื้อตึก

ใส่วงเล็กๆที่อยู่อยู่ในชามครัชผิดไม่เป็นไรหรอกครับมันแค่จะเข้าเกียร์ไม่นิ่มเท่านั้นเองเพราะผมก็เคยครับแต่บางคันก็ไม่รู้สึกอะไรเลย แต่ที่มันดำเพราะว่า บางครั้งตอนเราประกอบเราล้างเบนซินหรือดีเชลแล้วเราเป่าออกไม่หมดหรือเอาให้แห้ง แล้วก็ใช้น้ำมันเดิมล้างตอลดมันก็ต้องมีตกค้างบ้างละครับ ถ่ายสัก2-3 รอบก็หายแล้วครับ

ถ้ายังไม่หายก็แสดงว่าเป็นกับแผ่นครัชแล้วครับ
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656

navy2541

อ้างจาก: เรามันเสื้อตึก เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2015, 10:14:12 หลังเที่ยง
ใส่วงเล็กๆที่อยู่อยู่ในชามครัชผิดไม่เป็นไรหรอกครับมันแค่จะเข้าเกียร์ไม่นิ่มเท่านั้นเองเพราะผมก็เคยครับแต่บางคันก็ไม่รู้สึกอะไรเลย แต่ที่มันดำเพราะว่า บางครั้งตอนเราประกอบเราล้างเบนซินหรือดีเชลแล้วเราเป่าออกไม่หมดหรือเอาให้แห้ง แล้วก็ใช้น้ำมันเดิมล้างตอลดมันก็ต้องมีตกค้างบ้างละครับ ถ่ายสัก2-3 รอบก็หายแล้วครับ

ถ้ายังไม่หายก็แสดงว่าเป็นกับแผ่นครัชแล้วครับ
ผมว่าน้ำมันล้างมันดำแล้วประกอบเข้าไป ตอนนี้เปลี่ยนไปรอบที่3 หายดำแล้วครับ

เรามันเสื้อตึก

อ้างจาก: navy2541 เมื่อ กุมภาพันธ์ 16, 2015, 04:05:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เรามันเสื้อตึก เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2015, 10:14:12 หลังเที่ยง

ผมว่าน้ำมันล้างมันดำแล้วประกอบเข้าไป ตอนนี้เปลี่ยนไปรอบที่3 หายดำแล้วครับ

ครับ แรกๆก็อย่างนี้แหละครับเวลาผ่าเครื่อง ผมก็ใช้จนดำจนไม่รู้จะดำยังงัยเลยค่อยถ่าย อิอิ งบน้อย55
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656