Main Menu

dash มีน้ำเข้าเครื่อง นำ้มันเครื่องเป็นนมแต่ไม่มาก เกิดจากอะไรได้มั่งครับ

เริ่มโดย tatam001, ธันวาคม 12, 2014, 09:56:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tatam001

1.คือผมเคยถอดฝาครอบเครื่องด้านข้างออกมา ทำประเก็นขาดแต่ไม่ได้เปลี่ยน เห็นว่ามันยังประกบได้อยู่ อาจเป็นสาเหตุได้ไหมครับ
และที่ซีลปั้มน้ำผมเพิ่งเปลี่ยนดูแล้วไม่มีฟองน้ำตรงนั้น มีอยู่ที่ฝาให้ชุดครัชอย่างเดียว
2.ใช้รถมา 17 ปีไม่ได้เปลี่ยนซีลฝาสูบวันนี้เลยแกะออกดูเห็นที่ฝาสูบมีรอยแปลกๆ แล้วก็เห็นจุดนี้ สรุปฝารั่วแน่ๆ ใช้ไหมครับ

keeauto

ก็คงต้องเอาฝาไปปาดดูก่อน ผมอ่านคำถามหลายรอบเหมือนกันงงกับคำถามพอควร เรื่องที่ว่าถอดฝาครอบเครื่องแล้วไม่ได้เปลี่ยนปะเก็นเนื่องจากเห็นว่ามันประกบกันได้อยู่ ???  และก็เรื่องมีฟองตรงซีลปั๊มน้ำ    ผมเคยเป็นกับเจ้าทีแซด ปวดหัวพอควรทำเท่าไหร่มันก็เป็นนม  ยังไงลองดูแกนปั๊มน้ำอีกทีว่าเป็นรอยรึเปล่า

ZAAKA

ซีลปั้มน้ำรั่วละเด้อเลยเข้าเครื่อง
ฝาสูบถ้าน้ำรั่วก้อจาไหลออกหัวเทียนเปียกสตาทบ่ติดได้
แล้วไหลออกคอท่อไม่ลงเครื่อง
ไม่จำเป็นอย่าไปถอดฝาสูบโดยเดดขาดเด้อ